Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6734 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6557 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6270 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 5985 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5871 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5325 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5235 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4536 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4473 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3608 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

qtuan2902 collection of love letters...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu May 03, 2012 2:09 pm
Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_01qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_02_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_03
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_04_newqtuan2902qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_07qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_08_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_09
qtuan2902[Thành viên] - qtuan2902Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương danh dự hạng III:qtuan2902 collection of love letters... Th_top
Huy chương siêng năngqtuan2902 collection of love letters... 12
Huy chương sáng tác proqtuan2902 collection of love letters... 32
Tâm trạng : bored
Sinh nhật Sinh nhật : 29/02/1984
Xu : 44837
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 23
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 16/04/2012
Đến từ Đến từ : Vũng Tàu
Nick yahoo : qtuan2902@yahoo.com.vn
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...
qtuan2902 collection of love letters... Vide

Bài gửiTiêu đề: qtuan2902 collection of love letters...

Tiêu đề: qtuan2902 collection of love letters...

Mạn phép post lại bài viết bên 1 forum khác. Nhưng đây là những dòng tâm sự thật sự về cuộc sống và tình cảm gia đình của mình. Toàn bộ những bài viết này mình viết cho 1 người đã từng 1 thời đầu ấp tay gối với mình, đã từng là 1 gia đình. Nhưng hạnh phúc không như mình mong muốn, người ta đã đi xa. Người ta không cần mình nữa.
Nhưng dù sao thì mình vẫn muốn gặp lại người ta, gặp lại chỉ để nói với Yến 1 lời, 1 lời rằng :
" Anh yêu em, chúc em thành công và hạnh phúc trên con đường em đã chọn"

Tình yêu sẽ không là gì nếu chỉ đến từ 1 phía...

Tình yêu luôn là đề tài muôn thuở, đã có biết bao nhiêu danh ngôn và những thiên tình sử được viết để ca tụng tình yêu. Khi yêu ai cũng nghĩ tình yêu chỉ toàn là màu hồng, là hạnh phúc khi được bên người mình yêu nhưng mấy ai biết được thật sự tình yêu là gì?

Phải chăng tình yêu là sẵn sàng làm mọi thứ vì người mình yêu, sẵn sàng bỏ qua tất cả để đến được với nhau, sẵn sàng bỏ đi những thói quen những thú vui để người mình yêu được hạnh phúc. Và phải chăng tình yêu đích thực chỉ muốn cho đi chứ không hề muốn nhận lại, phải chăng tình yêu phải có sự hoà hợp từ 2 phía, phải chăng có như vậy thì tình yêu mới lâu bền và đi đến cuối con đường hạnh phúc.

Nhưng! Tất cả chỉ là con số 0 nếu như tình yêu chỉ đến từ 1 phía.

Tôi đã từng nghĩ và từng yêu như thế nhưng tình yêu tôi chỉ như nhóm máu O, chỉ cho đi mà không được nhận lại. Tôi đã yêu chân thành yêu như chưa từng được yêu, tôi đã dành cho em tất cả những gì tốt đẹp nhất nhưng cái mà em trả lại cho tôi chỉ toàn là những nỗi đau.

Người ta nói vết thương thể xác có thể lành nhưng vết thương của tình yêu thì mãi mãi vẫn còn đau. Đã bao lần tôi tự nhủ lòng phải quên em để sống tiếp để làm lại từ đầu nhưng sao khó quá, tôi không biết phải làm gì để quên em để có thể gạt bỏ hình ảnh của em ra khỏi đầu. Mỗi bước tôi đi mỗi nơi tôi đến đều như có em bên cạnh làm tôi cứ ngỡ em đang rất gần, rất gần! Rồi giật mình tỉnh lại, thì ra tôi đang mơ.

Nhiều lúc tôi tự hỏi tại sao em chỉ toàn mang lại cho tôi niềm đau mà tôi lại nhớ em nhiều đến như vậy? Em đi, tuy không nói với tôi 1 lời nhưng tôi sẽ đếm, đếm dến ngày mà tôi quên được em như em đã từng quên đi tình nghĩa vợ chồng giữa tôi và em. Em đến và đi quá vội vàng, những giây phút hạnh phúc của tôi và em như vẫn còn đây như mới ngày hôm qua vậy mà em đã mang con đi xa tôi đã hơn 2 tháng rồi. Không biết thời gian qua em như thế nào nhưng với tôi từng ngày từng giờ từng phút trôi qua thật nặng nề, tôi ước gì mình có thể quay ngược thời gian để ngày hôm đó đừng xảy ra. Cái ngày 31/01/2012 đó tôi đi, để rồi mất em và con mãi mãi. Tôi không ngờ được người con gái tôi yêu, người cùng tôi đầu ấp tay gối suốt 2 năm qua, người đã có với tôi 1 mặt con lại đang tâm rũ bỏ tình tôi như vậy.

Tôi hận em? Không, tôi không hề hận em. Vậy thì tôi nhớ em ư? Thật sự bây giờ không biết tôi đang yêu em hay tôi đang hận em nữa, cảm xúc trong tôi lẫn lộn giữa yêu và hận. Tôi không biết lúc này tôi phải làm gì????

Gia đình, bạn bè ai cũng khuyên tôi nên quên em đi mà tôi nào có làm được. Miệng thì nói sẽ quên nhưng lại không thể. Càng cố quên thì lại càng nhớ, càng muốn níu kéo thì em lại càng xa. Nhiều khi tôi muốn mình mất đi trí nhớ để có thể quên em nhưng lại sợ 1 ngày nào đó tỉnh lại thì nỗi nhớ em lại tràn về.

Thôi thì cứ để tôi nhớ, tôi yêu, tôi hận em như thế này lại hay. Không quên em không phải là không bao giờ quên được em, hận em không phải là không bao giờ tha thứ cho em, nhớ em không phải là muốn níu kéo em. Tôi không quên, tôi hận em, tôi nhớ em chỉ để giữ lại trong lòng mình chút kỉ niệm của quá khứ và để nhớ rằng tôi đã từng yêu như thế.

Để biết được rằng, tình yêu sẽ không là gì nếu chỉ đến từ 1 phía...!!!

Quảng Ngãi 06.04.12

[You must be registered and logged in to see this link.]

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 10:22 am; sửa lần 5.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 10:22 am; sửa lần 5.
Thu May 03, 2012 2:39 pm
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_01qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_02_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_03
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_04_newqtuan2902qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_07qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_08_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_09
Thành Viên Danh Dự
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương danh dự hạng III:qtuan2902 collection of love letters... Th_top
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...

Bài gửiTiêu đề: Re: qtuan2902 collection of love letters...

Chào em nhé ! Dĩ vãng một thời...

Dẫu biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên
Quên càng quên quên càng thêm nhớ
Nhớ rồi nhớ để nhớ mãi không quên.

4 câu thơ này làm tôi nghĩ thời gian có thể làm ta quên đi những điều không đáng nhớ và nhớ những điều không đáng quên. Thật ra thì tôi cũng không biết bây giờ tôi phải nhớ và quên những gì, vì với tôi những chuyện đáng quên thì k thể quên còn những chuyện đáng nhớ thì tôi lại không thể nhớ. Phải chăng tôi đã quá yêu em nên không thể quên được em? Nên tôi quyết định rời Vũng Tàu về nơi đất Ba Tơ tỉnh Quảng Ngãi này để tâm hồn được thanh thản trước khi rời xa đất mẹ và để quên đi những chuyện buồn của mình.

Nơi núi non và những con người dân tộc chất phát thật thà nơi dây đã nhóm lại trong tôi ngọn lửa của niềm tin mà tôi tưởng chừng như mình đã đánh mất từ lâu. Hơn 1 tuần nay tôi thấy lòng mình nhẹ đi rất nhiều nhưng hình như vẫn chưa đủ để tôi thôi nghĩ về em.
Ngồi buồn 1 mình là lúc kỉ niệm ùa về trong tôi, giờ có lẽ em đang vui bên người ta...em có hiểu được nỗi lòng của tôi?ong tôi giờ sẽ mãi in hằn vết thương ai đó đã gây ra, 1 trái tim tan nát vì yêu em...
Ngày trước em nói em yêu tôi vì tôi không như người ta, vì em thấy ở tôi 1 tình yêu thật sự, vì tôi là người mang đến hạnh phúc mà 10 năm nay em chưa hề có được. Tôi nhớ cái tết đầu tiên em và tôi bên nhau_2011. Tối 30 tôi chở em đi dạo biển rồi quay xe về đài liệt sĩ ngồi đợi giờ phút giao thừa. Khi trái pháo đầu tiên được bắn lên bầu trời thì em nhẹ nhàng nói với tôi: " ox à! em hạnh phúc lắm, đã lâu lắm rồi em không được đón cái tết nào ra hồn cả, năm nào cũng mãi tới mùng 10 tết em mới về đến nhà. Em hi vọng 2 vợ chồng mình sẽ mải có những giây phút như thế này, đừng bao giờ xa em và con nha ox."
Tôi hạnh phúc khi nghe em nói, nhưng cuộc đời đâu ai biết được chữ ngờ.
Giờ đây em nỡ bỏ ra đi không 1 lời nói, em nỡ bán đi cái tình cái nghĩa của tôi và em để đổi lấy cái danh cái lợi. Em đã nói thằng chồng cũ của em chỉ toàn mang đến cho em niềm đau, lấy nhau 6 năm không có con nên em và nó đã li dị. Vậy thì sao bây giờ em lại mang bé Trân con chúng ta về với người xưa của em. Nói là xưa vậy thôi chứ em và nó vẫn còn hôn thú, vẫn là vợ là chồng, gia đình em vẫn chấp nhận nó mà.

Vì sao lại có sự đổi trắng thay đen như vậy hả em? Tôi đã tự vẻ cho mình 1 hạnh phúc màu hồng và tôi đã sai khi nhận ra sự thật quá muộn màng. Sở dĩ em phụ tôi vì gia đình em nói tôi không lo được cho em và con nên không cho tôi được gần 2 mẹ con em. Nhưng em à! Sự thật không hề như vậy, sự thật là em và chồng em không thể có con nên thằng chồng em chấp nhận cho em ở với tôi để có con, và giờ khi bé Trân cứng cáp, khi tôi trắng tay và khi em và gia đình em đã đạt được mục đích của mình thì em ra đi. Vậy thôi phải không em?

Có rất nhiều cách để chia tay, cho người ở lại bớt đau khổ, vậy mà em đã chọn cho tôi 1 kết thúc đau đớn nhất. Tôi yêu em nhiều lắm, tôi yêu em thật đấy nhưng tôi phải xa em thôi. Dù sao thì trong tôi em đã từng là người mà tôi yêu thương nhất vì vậy tôi mong em được vui, được hạnh phúc và vững bước trên con đường em đã chọn, dù con đường em đi đã không còn tôi đi cùng.

Quảng Ngãi 08.04.12

Chữ ký của thànhviên

Sat May 05, 2012 8:53 pm
Thành Viên Danh Dự

Hãy nói một lời ... dù cay đắng

Nếu có 1 điều ước tôi sẽ ước thời gian quay trở lại, quay về cái ngày 17.07.2010 để vẫn được gặp em và yêu em như tôi đã từng yêu.

Ngày đó trong mắt tôi em hồn nhiên biết bao nhiêu tuy trên vai em là gánh nặng cơm áo gạo tiền và vô vàn trăn trở khác. Đến với nhau em cũng đã kể về hoàn cảnh về những tủi nhục mà em đã trải qua từ khi em 16 tuổi, cái tuổi đẹp nhất của đời người, cái tuổi mà đáng lẽ ra đang ngồi trên ghế nhà trường thì em đã phải bôn ba lo cho gia đình.

Thật ra thì đầu tiên tôi cũng không tin những lời em nói vì đại đa số những người làm như em đều có muôn ngàn lí do cà nhiều cách để đối phương tin những lời em nói là sự thật. Nhưng chính vì sự chân thành và những gì em đối với tôi lúc đó mà tình yêu tôi dành cho m ngày 1 lớn dần. Và chuyện gì dến cũng đạ đến, tôi và em cũng đã có những tháng ngày hạnh phúc bên nhau, hạnh phúc thật sự khi em đã cho tôi được làm cha. Một hạnh phúc giản đơn với 1 mái ấm gia đình mà tôi hằng mong ước.
Nhưng hình như tạo hoá luôn trêu ngươi tôi, những gì mà tôi cần luôn bỏ tôi mà đi. Hạnh phúc mà tôi cứ ngỡ sẽ là mãi mãi giờ đã không còn là trọn vẹn khi em đã xa tôi. Ngày em đi trời đất như sụp đổ dưới chân tôi, tôi đã khóc rất nhiều. Giọt nước mắt của tôi đã rơi k phải vì yếu đuối mà tôi khóc vì thương em. Vì chữ hiếu với gia đình mà em lại phải quay về những ngày tháng đen tối đó 1 lần nữa.
Tôi khóc vì tôi tiếc cái công mà cách đây 2 năm tôi đã kéo em lên từ vũng bù của xã hội. Và tôi đã dành trọn tình cảm dành trọn trái tim dành trọn cả con người tôi cho em để rồi giờ đây mọi thứ tôi làm vì em- em đã đạp đổ. Nhiều lúc tôi hận em vì tôi nghĩ tình yêu tôi dành cho em là sai lầm, là mù quáng nhưng khi nghĩ lại,tôi thấy thông cảm cho em nhiều lắm. Vì tôi không tốt, không lo cho em và con được nên em phải nghe gia đình mà rời xa tôi...

Tôi xót xa và bất lực khi mãnh lực của đồng tiền quá lớn, nó đã cuốn người con gái tôi yêu đi mất. Tôi chẳng trách em đâu nhưng em à, có 1 điều tôi không thể nào hiểu nổi, em nói em yêu tôi vậy sao em lại bỏ ra đi k nói với tôi 1 lời??? Phải chăng tôi yêu em là tội lỗi hay sao hả em? Nói với tôi 1 lời cho lòng tôi nhẹ lại đi em, dù đó có là lời cay đắng thì tôi vẫn xin em đó, hãy cho tôi được gặp lại em 1 lần.

Tôi không dám nghĩ là em sẽ quay về với tôi mà tôi chỉ muốn gặp em để nói với em 1 lời thôi, rồi quyền quyết định vẫn là của em mà. Tôi chỉ hi vọng em hiểu cho tình yêu của tôi mà thôi, tôi không muốn be Gấu con gái chúng ta mồ coi như tôi đã từng chịu cảnh đó. Vì tôi vẫn còn muốn cùng em đi hết chặng đường còn lại của cuộc dời và vì tôi còn yêu em nhiều lắm. Tôi yêu em chân thành k như người ta đâu em.

Hãy cho đời nhau thêm cơ hội về với nhau, nha em...

Quảng Ngãi 11.04.12

Chữ ký của thànhviên

Tue May 08, 2012 1:26 pm
delete quá khứ - reset hiện tại - update tương lai
qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_04_newtinhlagi04qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06
tinhlagi04[Thành viên] - tinhlagi04Hội Phó Hội Chém Gió
Hội Phó Hội Chém Gió
Tâm trạng : slepp
Sinh nhật Sinh nhật : 04/02/1985
Xu : 44070
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 1
Đến từ Đến từ : Đồng Nai
Nick yahoo : tinhlagi04_02@yahoo.com
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : delete quá khứ - reset hiện tại - update tương lai

Lạy chúa cho con quên người ấy
Đến bây giờ và mãi mãi về sau
Bởi chúng con ko duyên phận với nhau
Có đau khổ xin 1 mình con chịu

Vết thương nào rồi cũng sẽ qua, nhưng vết thương lòng thì còn mãi.

Chữ ký của thànhviên

qtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_04_newqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06_newsqtuan2902 collection of love letters... Bgavatar_06
Sponsored content[Thành viên] - Sponsored content

Chữ ký của thànhviên

qtuan2902 collection of love letters...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.