Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6707 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6526 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6241 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 5960 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5827 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5305 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5213 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4461 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4453 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3584 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Kĩ Năng Giao TiếpXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed May 09, 2012 11:56 pm
Sống không thẹn với lòng
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_01Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_02_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_03
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_04_newAdmin 1Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_06_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_06
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_07Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_08_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_09
Admin 1[Thành viên] - Admin 1Phó Quản Trị Viên
Phó Quản Trị Viên
Quà Tặng Huy Chương : Kĩ Năng Giao Tiếp 16Huy chương danh dự hạng I
Kĩ Năng Giao Tiếp 7 Huy chương thân thiện.
Kĩ Năng Giao Tiếp 57 Huy chương tâm huyết.
Kĩ Năng Giao Tiếp 32 Huy chương sáng tác Pro.
Tâm trạng : happy
Sinh nhật Sinh nhật : 25/06/1986
Xu : 46539
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 15
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 09/09/2011
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : .......................
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống không thẹn với lòng
Kĩ Năng Giao Tiếp Vide

Bài gửiTiêu đề: Kĩ Năng Giao Tiếp

Tiêu đề: Kĩ Năng Giao Tiếp

Chắc hẳn hàng ngày mỗi người trong chúng ta mỗi ngày đều phải tiếp xúc với những người xung quanh trong công việc , học tập hàng ngày . Chúng ta đều biết là ngoài ngôn ngữ phổ thông là tiếng việt thì trong giao tiếp còn rất nhiều ngôn ngữ khác có thể dùng đễ diễn tả ý hiểu của mình , nổi bật phải kể đến ngôn ngữ hình thể .
Có ai đã từng thắc mắc là tại sao mình mãi không thăng quan tiến chức , mình có ít bạn bè hay đơn giản là bỗng dưng có người nói ghét mình .
Đã bao giờ bạn rơi vào những tình huống oái ăm với 1 cơ số người mà không biết phải xử trí thế nào . Để sau đó bạn bộc lộ ra những thứ ( có thể gọi là phần xấu ) mà sau này nghĩ lại bạn cười thầm vì sao lúc đó mình lại hồ đồ thế
Mình mới tham gia box teen talk này nhưng mình thấy đây là 1 box hết sức có ý nghĩa
Mình lập topic này để mỗi người vào đây có thể nói 1 trường hợp đã xảy ra hoặc do bạn tưởng tượng ( có khả năng xẩy ra nhé - tránh nảy sinh ý nghĩ viễn tưởng ) mà bạn cảm thấy mình không biết phải làm gì hay nói gì lúc đó . Hãy nói ra - đừng ngại ngần - mọi người sẽ cùng nhau thảo luận và đưa ra 1 cách ứng xử tốt nhất .

Mình mong đây sẽ là 1 topic tổng hợp nhiều ý kiến về mặt kĩ năng giao tiếp đễ mỗi người có thể tự tích lũy kinh nghiệm cho bản thân

Mình xin tiên phong trước

Câu chuyện của mình là thế này : đi ra đường thấy hàng mận đầu mùa ngon => thèm , mình lại mua thì tận 15k 1 kg . Kì kèo mãi anh bán hàng mới để 10k 1 kg . Ok . Đang bốc mận thì 1 chị cũng tiến tới mua và hỏi giá , anh bán hàng vẫn bảo 15k . Chị ý quay sang hỏi mình là em mua bao nhiêu . Thực sự là lúc đó mình đớ người ra không biết nói gì , nói giá mình mua thì sợ anh bán hàng , nói giá kia thì lại là nói dối ... =.= quả thật lúc đó đứng như tượng

Chữ ký của thànhviên

Sat Nov 10, 2012 4:03 pm
song va hoc hoi
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_01Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_02_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_03
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_04_newhuu vietKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_06_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_06
Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_07Kĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_08_newsKĩ Năng Giao Tiếp Bgavatar_09
huu viet[Thành viên] - huu vietTrung sĩ
Trung sĩ
Tâm trạng : bored
Sinh nhật Sinh nhật : 10/07/1989
Xu : 45708
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 25/09/2011
Đến từ Đến từ : huecuatoi
Nick yahoo : viet_nhobanxua
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : song va hoc hoi
Kĩ Năng Giao Tiếp Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Kĩ Năng Giao Tiếp

Tiêu đề: Kĩ Năng Giao Tiếp

với mình thì trong cuộc sống rất nhiều lần gặp phải tình huống rất vô duyên mà mình thể hiện.
năm 26t (cách đây cũng 3 năm) mình yêu quý một bạn gái dễ thương,cuốn hút mình,và có chiều sâu suy nghĩ tuy không xinh đẹp như hoa hậu hay hoa khôi.mình rất hãnh diện về bạn đó.có lần mình đã nghĩ bỏ cuộc theo đuổi tình yêu với cô ấy .và cũng được một thời gian mình nghĩ tìm tới với một người con gái khác,thực sự lúc ấy mình nhận ra với cô ấy mình chỉ là bạn thân .mình hụt hẫng vô cùng cả sự thất vọng về mình nữa.nhưng mình tin vào liều dược liệu "thời gian" tuy không màu ,không mùi,không vị nữa nhưng rất hiệu nghiệm.
mình luôn sát cách bên cô ấy với tư cách là bạn đặc biệt như lời cô ấy nói thoải mái
hai tháng sau mình tăm được một người hợp với mình nhưng chớ chêu thay khi cả hai cùng đi dự đám cưới một thằng bạn thân của huu viet .rượu ngà ngà bạn gái thì dục về rối rít.đang tìm hướng xin phép cậu bạn và gia đình thì có chuông đt..thật may gia đình và cậu bạn thông cảm trong khi cô bạn cứ "anh ơi muộn rồi...em sợ về tối lắm..anh ơi mẹ hỏi em bao giờ hai đứa về rồi gọi mẹ mở của cho con nhé?mẹ yêu con.đọc tin của mẹ bạn gái mà thấy ấm áp và ước mình cũng được nge những lời đó..bắt tay bố mẹ thằng bạn song ông bà còn nhắn "sớm định ngày cho hai bác và gia đình được vui nhé..^.^.đến lượt thằng bạn thì thôi rồi "trước khi ông về phải uống thêm 3ly nữa.1 ly chúc thành công.^..^. 1 ly chúc bình an.^..^.1ly chúc thắng lợi.uống!!!
bắt tay ..mình về đây!khi nào dảnh hai đứa vào "tao" đãi..^_^.
cô bạn cứ ngó trước ngó sau...song rồi em...chúng ta về thôi...sờ tay ...vô túi lấy đt ra tôi lặng người....số của cô ấy...rồi 1 tin nhắn....

...viet có tin vào duyên số không?...!nếu mình đồng ý với viet lam ban gai và ny cua viet v se nghi the nao?..
không biết tôi nên vui hay nên buồn...nhưng trong tôi có một sự lo lắng cồn cào không yên.tôi đi chậm lại thì bạn gái hỏi sau yên se? " anh say hả..? không anh vẫn ổn.anh cần nói với em chuyện này em thông cảm..một sự lặng im từ bạn gái....!tin nhắn của bạn anh .người anh luôn nghĩ tới trước đây...không biết em có thấy khó sử ko?..cô ấy nói nếu giờ cô ấy quay lại với anh thì có sao ko?..lại vẫn im lặng từ phía sau yên se.!chờ anh chút anh nhắn cho co ấy mấy tin .mấy dòng đó thế này..."duyên số trong tay cậu.mình tin cậu sẽ nhận ra điều bản thân cậu cần .cũng như vc cậu cần từ trối ty của mình.để mình được hp và yên vui.mình không thể chê bai hay ruồng bỏ gì cậu vì cậu đã từng và có lẽ sẽ là mãi mãi luôn là nơi bình yên của mình.trong tim mình luôn có cậu..hãy vững tin lên..." ......hết....
song chưa anh...!?..reng.....................eng..............eng...............
alo..!cậu sao rồi.?!.
lần này là sự lặng im từ đầu dây bên kia... :bball:cả hai đều im lặng....
về thôi em...
chúc em ngủ ngon đêm nay..!!!!
22h17' :alo ..cậu đi ngủ lâu chưa?
-mình bị mất ngủ..cô bạn nói.
_thế sao?mình lên tiếng.cậu là người mang lại niềm vui cho người thân sao lại nghĩ gì mà tiêu cực...CẢM ƠN CẬU..tut..tut..tut..
thuê bao quý khách hiện không.....
tâm lý mình thoải mái nhắn 1 tin 'mình không thể mang hạnh phúc đến cho cậu mình không dám nhận lời cảm ơn đó......send.....về ngủ.
bao nhiêu lần cô ấy cũng nói lời cảm ơn.thực sự mình thấy rất khó chịu mà không biết có nên hay không?

Chữ ký của thànhviên

Kĩ Năng Giao Tiếp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.