Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6707 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6524 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6241 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 5960 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5825 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5304 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5213 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4461 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4453 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3583 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không???Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon May 14, 2012 11:27 pm
......................
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_01 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_02_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_03
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newvankiensau99999 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_07 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_08_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_09
vankiensau99999[Thành viên] - vankiensau99999Thượng sĩ
Thượng sĩ
Tâm trạng : shock
Sinh nhật Sinh nhật : 15/06/1980
Xu : 43660
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 18/04/2012
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : vankiensau99999
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : ......................
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Vide

Bài gửiTiêu đề: Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không???

Tiêu đề: Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không???

Mình là con trai. Khi yêu, mình ko bao giờ đòi hỏi người yêu mình "chuyện ấy". Khi gần gũi nhau mình đã rất kiềm chế để giữ gìn cho người mình yêu. Mình luôn suy nghĩ "chuyện ấy" nên để dành cho đêm tân hôn. Mặc dù biết khi chia tay thì mình sẽ chẳng dc gì ^^! Với mình, chỉ cần người yêu mình hạnh phúc, vui vẻ. Cho dù mình biết mình chỉ nhận được con số 0 mình cũng vui vẻ và chấp nhận. Có bạn nào suy nghĩ như mình k nhỉ??

Chữ ký của thànhviên

Tue May 15, 2012 8:06 am
Biết thậm ái là bi, thậm si là thống, cực luyến là tổn thương, nhưng tuyệt không hối hận
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_01 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_02_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_03
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newHÀN PHONG Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_07 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_08_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_09
HÀN PHONG[Thành viên] - HÀN PHONGĐại tướng
Đại tướng
Quà Tặng Huy Chương :  Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? WwwTT
Trái tim pha lê...

Tâm trạng : lonely
Sinh nhật Sinh nhật : 19/05/1989
Xu : 46270
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 13
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 20/09/2011
Nick yahoo : mr.ensi
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Biết thậm ái là bi, thậm si là thống, cực luyến là tổn thương, nhưng tuyệt không hối hận

Bài gửiTiêu đề: Re: Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không???

hazz vấn đề là ở quan niệm của mình, Được gì? mất gì? cái quan trọng là bạn đã hiểu thế nào là "được" và thế nào là "mất" chưa?
Theo ngu ý của tại hạ,trong một mối quan hệ hai chiều giữa hai người đang yêu
Nếu bạn nghĩ khi quan hệ là "được",dù sau này chia tay thì bạn cũng đã có lợi tức, Thì bạn đã từng nghĩ cho người ấy với người ấy khi làm như vậy là "được" hay "mất" chưa? Nếu người ấy cũng "được",đôi bên cùng vui vẻ,không ảnh hưởng gì đến ai..thì chẳng có gì bận tâm cả đúng không? Nhưng nếu khi quan hệ mà người yêu của bạn "mất"? Người ấy "mất" sẽ kéo theo hàng loạt cảm xúc có thể là buồn,chán,mất niềm tin....thì khi ấy cái "được" của bạn có còn là "được" không?
Có thế nó vẫn là được với bạn nhưng đó là được của một con người ích kỷ chỉ biết cho bản thân.Bởi tình yêu là muốn dành những điều tốt đẹp nhất cho người mình yêu đúng không bạn.

Chữ ký của thànhviên

Tue May 22, 2012 6:54 pm
Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newpe.heo Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
pe.heo[Thành viên] - pe.heoĐiều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
Quà Tặng Huy Chương :  Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Th_tienHuy chương sáng tác.
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? 66 Huy chương xinh đẹp.
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? 7 huy chương thân thiện.
Tâm trạng : chaty
Sinh nhật Sinh nhật : 02/04/1989
Xu : 46200
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 3
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 13/09/2011
Đến từ Đến từ : Những cơn mưa
Nick yahoo : tuoi_ngoc_020489
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!

"Yêu là cho đi mà không cần nhận lại", đây là điều tất yếu trong tình yêu nhưng cũng ít ai làm được. Nếu phải tính toán mình đã nhận được những gì khi yêu ngta thì có lẽ đó chưa phải là yêu rồi

Chữ ký của thànhviên

Tue May 22, 2012 7:06 pm
Biết thậm ái là bi, thậm si là thống, cực luyến là tổn thương, nhưng tuyệt không hối hận
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newHÀN PHONG Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
HÀN PHONG[Thành viên] - HÀN PHONGĐại tướng
Đại tướng
Quà Tặng Huy Chương :  Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? WwwTT
Trái tim pha lê...

Tâm trạng : lonely
Sinh nhật Sinh nhật : 19/05/1989
Xu : 46270
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 13
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 20/09/2011
Nick yahoo : mr.ensi
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Biết thậm ái là bi, thậm si là thống, cực luyến là tổn thương, nhưng tuyệt không hối hận

pe.heo đã viết:
"Yêu là cho đi mà không cần nhận lại", đây là điều tất yếu trong tình yêu nhưng cũng ít ai làm được. Nếu phải tính toán mình đã nhận được những gì khi yêu ngta thì có lẽ đó chưa phải là yêu rồi
Like a Star @ heaven pe.heo sao lại xí sớn nhảy vô chỗ này..... Wink đang hỏi con zai kia mờ jocolor

Chữ ký của thànhviên

Thu May 31, 2012 5:41 pm
Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newpe.heo Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
pe.heo[Thành viên] - pe.heoĐiều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
Quà Tặng Huy Chương :  Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Th_tienHuy chương sáng tác.
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? 66 Huy chương xinh đẹp.
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? 7 huy chương thân thiện.
Tâm trạng : chaty
Sinh nhật Sinh nhật : 02/04/1989
Xu : 46200
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 3
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 13/09/2011
Đến từ Đến từ : Những cơn mưa
Nick yahoo : tuoi_ngoc_020489
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!

Thì ngta vào góp ý cơ mà, hỗng được hã. Hỗng cho cũng kứ bon chen xã hội đen ý, hehe

Chữ ký của thànhviên

Thu Jun 14, 2012 9:57 am
Sống để yêu thương
 Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_newvuonyeuvn.com Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
vuonyeuvn.com[Thành viên] - vuonyeuvn.comThượng sĩ
Thượng sĩ
Tâm trạng : worried
Sinh nhật Sinh nhật : 15/03/1990
Xu : 43089
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 13/06/2012
Đến từ Đến từ : vuonyeuvn.com vnthutinh.com
Nick yahoo : noihan2007
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống để yêu thương

http://www.vuonyeuvn.com

vankiensau99999 đã viết:
Mình là con trai. Khi yêu, mình ko bao giờ đòi hỏi người yêu mình "chuyện ấy". Khi gần gũi nhau mình đã rất kiềm chế để giữ gìn cho người mình yêu. Mình luôn suy nghĩ "chuyện ấy" nên để dành cho đêm tân hôn. Mặc dù biết khi chia tay thì mình sẽ chẳng dc gì ^^! Với mình, chỉ cần người yêu mình hạnh phúc, vui vẻ. Cho dù mình biết mình chỉ nhận được con số 0 mình cũng vui vẻ và chấp nhận. Có bạn nào suy nghĩ như mình k nhỉ??

Mình trích cho bạn đọc cái này nhé

Trích dẫn :
Bài: Thu phượng - Lâm Đồng
Được Trích Từ: [You must be registered and logged in to see this link.]
Dù em hiểu anh nghỉ cho em, cho những người con gái. Nhưng em vẫn trách anh khờ, rồi em nợ anh lời xin lỗi. Em yêu anh lắm.
Anh là người mà em nghỉ trên thế gian này sẽ không có người thứ hai. Anh khờ và tốt bụng lắm trong những người đàn ông mà em thấy.
Hôm nay em viết những dòng chử này về anh gửi lên [You must be registered and logged in to see this link.] trong sự thầm lặng vì em sợ rằng anh sẽ mắng em.
Em đến với anh trong một lần tình cờ em làm rơi chiếc thẻ đeo của mình, em đã hốt hoảng đi tìm vì không có nó là em sẽ mất đi công việc của mình. Em tìm hoài, tìm mải mà vẫn không thấy em buồn thất vọng và nghỉ rằng mình đã mất việc. Em về phòng trong nổi buồn thăm thẳm của lo âu, rút trong ba lô ra 1 tập hồ sơ em dự định ngày mai sẽ đi kiếm việc mới. Cố trấn an mình rồi em tìm vào giấc ngủ, mệt mỏi khiến em quên đi nó và thiếp đi lúc nào chẳng hay. Trong miên mang giấc ngủ em nghe tiếng gỏ rầm rầm từ ngoài cửa nghe thật bực mình. Em nghỉ là nhỏ Quyên đi làm về nên em nỗi cáu lắm. Bước xuống mở cửa em liền phán câu nói "mày điên hả?" rồi em đứng sựng lại khi thấy đó là anh mà không phải là cái Quyên. Anh giật mình thụt lùi lại phía sau một hồi rồi anh hỏi em có phải là Phượng không?
Em cứng cả cuống cổ nên không trả lời anh mà chỉ gật đầu. Anh rút từ trong tập phai ra 1 bao thư giấy và đưa cho em rồi anh bước đi. Em cũng không hiểu vì sao lúc đó em lại nhận cái bao thư đó nữa. Nhìn anh đi rồi em nhẹ nhỏm cả người sau câu nói của mình. Em đóng cửa lại rồi mở phong thư ra xem thử có gì ở trong đó, em thật không ngờ cái thẻ đeo mình lại có trong bao thư của anh, một mẫu giấy đi kèm anh viết chỉ 5 từ "mình làm quen em nhé..!" em thấy thật vui nhưng biết làm sao để gặp anh bây giờ. Vậy là ngày mai em không phải tìm công việc mới nữa, em nói thầm trong lòng em cảm ơn anh.

[You must be registered and logged in to see this image.]
Ảnh minh họa

Thế là ngày hôm sau anh lại đến và em cũng thấy ngài ngại khi đối diện anh, rồi thời gian không hiểu sao mình lại thân nhau rồi mình yêu nhau và cho đến bây giờ mình là vợ chồng.
Trong suốt thời gian bên anh em thấy mình hạnh phúc và sung sướng vô cùng. Anh cho em tất cả tình yêu thương của một người chồng và rồi khi nghỉ về nó em luôn tự nhủ tại sao anh khờ như vậy? Tại sao anh đối sử tốt với em như vậy?
Lúc còn yêu nhau đã có rất nhiều lần em tự nguyện hiến dâng cho anh cái ngàn vàng của mình vì em tin anh. Nhưng anh không làm điều đó, em tự nhủ có phải anh ngại không? và sự thật vẫn không phải vậy. Em đã làm bằng mọi cách nhưng anh không làm chuyện đó, anh chỉ ôm em và hôn em mà thôi. Em hỏi anh vì sao anh không nói, anh chỉ bảo em rằng: anh yêu như vậy đó em hiểu thì thông cảm cho anh, nếu chán anh thì em cứ ra đi anh không ép. Em buồn lắm nhưng không hiểu vì sao em vẫn yêu anh mà không ra đi khi nghe câu nói lạnh lùng của anh. Mình yêu và đi đến hôn nhân như ngày hôm nay em mới hiểu được anh. Ngày cưới anh nói với em rằng: từ giờ trở đi em sẻ hiểu vì sao anh chối từ. Em không hiểu anh nói gì nhưng vẫn lắng nghe anh nói. Sau đêm tân hôn anh bảo rằng trong tình yêu anh không muốn người con gái anh yêu hiến dâng cho anh vì đó là tình yêu thôi. Anh muốn một người con gái sẽ không hối hận và mất đi hạnh phúc sau này. Yêu như thể thay áo từng ngày nên anh tôn trọng cái tiết hạnh đó bất kể ai, bất kể người con gái nào.
Em nghe thật ấm áp và hạnh phúc, trong suy nghỉ em muốn hỏi anh thật nhiều. Em muốn hỏi vì sao anh lại khờ như vậy? Thế giới này anh có phải là duy nhất không? Nhưng tận sâu đáy lòng em vẫn nợ anh lời xin lỗi. Em yêu anh nhiều lắm.
(Thu Phượng - Lâm Đồng)
Tâm sự này của một người có tên và địa chỉ như trên đã gửi đến Email [You must be registered and logged in to see this link.] của mình và nhờ mình đăng lên giùm. Mọi người đọc và chia sẽ cho bạn ấy nhé!

Chữ ký của thànhviên

Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_04_new Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06_news Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không??? Bgavatar_06
Sponsored content[Thành viên] - Sponsored content

Chữ ký của thànhviên

Là con trai...Bạn có nghĩ như tôi không???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.