Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6736 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6557 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6271 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 5991 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5872 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5327 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5238 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4541 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4473 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3609 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Góc suy ngẫm...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Sep 29, 2011 12:21 pm
Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!
Góc suy ngẫm... Bgavatar_01Góc suy ngẫm... Bgavatar_02_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_03
Góc suy ngẫm... Bgavatar_04_newpe.heoGóc suy ngẫm... Bgavatar_06_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_06
Góc suy ngẫm... Bgavatar_07Góc suy ngẫm... Bgavatar_08_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_09
pe.heo[Thành viên] - pe.heoĐiều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
Quà Tặng Huy Chương : Góc suy ngẫm... Th_tienHuy chương sáng tác.
Góc suy ngẫm... 66 Huy chương xinh đẹp.
Góc suy ngẫm... 7 huy chương thân thiện.
Tâm trạng : chaty
Sinh nhật Sinh nhật : 02/04/1989
Xu : 46610
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 3
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 13/09/2011
Đến từ Đến từ : Những cơn mưa
Nick yahoo : tuoi_ngoc_020489
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!
Góc suy ngẫm... Vide

Bài gửiTiêu đề: Góc suy ngẫm...

Tiêu đề: Góc suy ngẫm...

~ Đã bao giờ : Bạn onl hàng giờ đồng hồ chỉ để chờ một cái nick log in. Và để rồi khi nick đó onl bạn không buzz, không pm, chỉ lặng nhìn và chờ đến khi đèn nick đó vụt tắt ?

Có khi nào: Cái nick mà bạn đang lặng ngắm đó, đang vui vẻ chat cùng một người khác. Rồi sau đó nick đấy vội vã out, đèn vụt tắt, để lại mình bạn chới với và hẫng... hụt không ?

~ Đã bao giờ : Bạn cầm điện thoại lên cố tình bịa ra một lý do nào đó để nhắn tin cho một người và chờ mong từ người ấy một tin nhắn reply ?

Có khi nào : Bạn nhắn tin để rồi sau đó cả nửa ngày mới nhận được tin nhắn reply với những câu trả lời quá qua quýt , ngắn gọn để rồi sau đó là im bặt hay không ?

~ Đã bao giờ : Bạn bỗng nhấc máy điện thoại lên, cố tình bịa một lý do nào đó chỉ để được nghe giọng nói vội vàng của một người ?

Có khi nào: Bạn gọi điện đến và sau vài câu nói vội vàng bạn nhận được tiếng "tút, tút,…" quen thuộc như mọi khi để rồi xung quanh bạn là nỗi hụt hẫng, mất mát hay không?

~ Đã bao giờ: Bạn chờ mong một câu nói dỗi hờn hay đơn giản là lời trách móc... của một người nào đó ?

Có khi nào: Bạn chờ mong một câu dỗi hờn để tự an ủi bản thân rằng mình vẫn còn được quan tâm, nhưng cuối cùng bạn chỉ nhận được những dòng pm cụt lủn : " uh , vậy àh ?…" hay chưa

~ Đã bao giờ : Bạn mong chờ nhìn thấy nụ cười của một người rồi bỗng vui lên lạ thường khi nhìn thấy điều đó chưa ?

Có khi nào : Nụ cười ấy trước mặt bạn mà không phải dành cho bạn. Nó chỉ vô tình lướt qua bạn...

~ Đã bao giờ : Bạn chờ mong nhìn thấy một người để rồi phải giả vờ như không để ý khi người ấy xuất hiện ?

Có khi nào : Bóng hình ấy xuất hiện không phải dành cho bạn. Nó chỉ lướt qua bạn để đi tới một vòng tay đang rộng mở khác hay không ?

* Đấy là khi trái tim bạn đập một nhịp, trái tim người ấy đập một nhịp

* Đấy là khi đối với bạn người ấy là tất cả còn đối với người í bạn chả là gì cả .

* Đấy là khi bạn buồn mà người ấy lại chả hề hay biết .

* Đấy là khi trái tim bạn đau còn trái tim người í thì vẫn đập nhịp nhàng .

* Đấy là khi tình yêu của bạn cho đi nhiều mà chả nhận lại được bao nhiêu mà cũng có thể là dù một chút cũng không có .

* Đấy là khi bạn không thể bước tiếp, không thể làm tổn thương trái tim mình thêm nữa .

Đừng cố bước vào con đường không phải dành cho mình để rồi chuốc lấy đau khổ và bế tắc .

Ngoài kia chắc chắn có người chung nhịp đập với trái tim của bạn.

Đó mới chính là một nửa đích thực của bạn .

Đôi khi bạn phải chọn giữa đi tiếp và rẽ sang một con đường khác.

Đôi khi bạn phải dũng cảm chọn dừng lại để đi một con đường mới ...

Nhưng phải làm sao khi đã yêu 1 ai đó quá nhiều ...?

Chữ ký của thànhviên

Thu Oct 13, 2011 12:04 pm
Góc suy ngẫm... Bgavatar_01Góc suy ngẫm... Bgavatar_02_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_03
Góc suy ngẫm... Bgavatar_04_newpe.heoGóc suy ngẫm... Bgavatar_06_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_06
Góc suy ngẫm... Bgavatar_07Góc suy ngẫm... Bgavatar_08_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_09
Điều hành cao cấp
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Hãy suy nghĩ tất cả những gì bạn nói, đừng nói tất cả những gì bạn nghĩ!
Góc suy ngẫm... Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Góc suy ngẫm...

Trái tim hoàn hảo

Có một chàng thanh niên đứng giữa thị trấn và tuyên bố mình có trái tim đẹp nhất vì chẳng hề có một tì vết hay rạn nứt nào. Đám đông đều đồng ý đó là trái tim đẹp nhất mà họ từng thấy. Bỗng một cụ già xuất hiện và nói: "Trái tim của anh không đẹp bằng trái tim tôi!". Chàng trai cùng đám đông ngắm nhìn trái tim của cụ. Nó đang đập mạnh mẽ nhưng đầy những vết sẹo. Có những phần của tim đã bị lấy ra và những mảnh tim khác được đắp vào nhưng không vừa khít nên tạo một bề ngoài sần sùi, lởm chởm; có cả những đường rãnh khuyết vào mà không hề có mảnh tim nào trám thay thế. Chàng trai cười nói:

- Chắc là cụ nói đùa! Trái tim của tôi hoàn hảo, còn của cụ chỉ là những mảnh chắp vá đầy sẹo và vết cắt.

- Mỗi vết cắt trong trái tim tôi tượng trưng cho một người mà tôi yêu, không chỉ là những cô gái mà còn là cha mẹ, anh chị, bạn bè... Tôi xé một mẩu tim mình trao cho họ, thường thì họ cũng sẽ trao lại một mẩu tim của họ để tôi đắp vào nơi vừa xé ra. Thế nhưng những mẩu tim chẳng hoàn toàn giống nhau, mẩu tim của cha mẹ trao cho tôi lớn hơn mẩu tôi trao lại họ, ngược lại với mẩu tim của tôi và con cái tôi. Không bằng nhau nên chúng tạo ra những nếp sần sùi mà tôi luôn yêu mến vì chúng nhắc nhở đến tình yêu mà tôi đã chia sẻ. Thỉnh thoảng tôi trao mẩu tim của mình nhưng không hề được nhận lại gì, chúng tạo nên những vết khuyết. Tình yêu đôi lúc chẳng cần sự đền đáp qua lại. Dù những vết khuyết đó thật đau đớn nhưng tôi vẫn luôn hy vọng một ngày nào đó họ sẽ trao lại cho tôi mẩu tim của họ, lấp đầy khoảng trống mà tôi luôn chờ đợi.

Chàng trai đứng yên với giọt nước mắt lăn trên má. Anh bước tới, xé một mẩu từ trái tim hoàn hảo của mình và trao cho cụ già. Cụ già cũng xé một mẩu từ trái tim đầy vết tích của cụ trao cho chàng trai. Chúng vừa nhưng không hoàn toàn khớp nhau, tạo nên một đường lởm chởm trên trái tim chàng trai. Trái tim của anh không còn hoàn hảo nhưng lại đẹp hơn bao giờ hết vì tình yêu từ trái tim của cụ già đã chảy trong tim anh...

Chữ ký của thànhviên

Thu Oct 13, 2011 12:09 pm
Điều hành cao cấp
Góc suy ngẫm... Vide

Are you sure?

Giá như tình yêu có thể Save lại được, nếu có Error thì load lại.

Giá như cuộc đời mỗi người đều có thể như một cái máy vi tính, có phím Delete thì sẽ dễ dàng biết bao nhiêu...
Hoặc giả không có phím Delete thì có thể có được nút Restart
Khi những chuyện làm mình luẩn quẩn, không lối thoát như một cái máy tính bị treo hay chạy chậm, Restart thử xem sao!
... và

Bạn ước cuộc đời có phím Delete, nút Restart hay có chức năng Undo???
Này nhé, nếu Delete thì coi như tất cả không hiện hữu, biến mất như nó chưa từng tồn tại trên cõi đời này... Bạn có tiếc ???

... nếu Restart, bạn được cơ hội F5 lại mình, nhưng mọi chuyện đã xảy ra thì nó vẫn ở đấy chỉ có bạn bấm Restart lại cho cuộc sống của mình, nhìn đời theo một hướng khác mà thôi...
... nếu có chức năng Undo, bạn sẽ quay lại được đến một lúc nào đó bạn muốn nó dừng lại và bạn sẽ khắc phục nhưng lỗi lầm và làm cho mọi chuyện tốt đẹp hơn...

Vậy, thử hỏi chính con người bên trong bạn xem, bạn muốn có gì nào?
Bằng cách này hay cách khác, cố quên một cái gì đó thì bạn lại càng nhớ.
Vì thế nếu chính bản thân mình biết là phím Delete không dễ nhấn vì là một con người có ký ức, có trái tim, xóa đi một cái gì đó đã hiện hữu trong cuộc sống của mình là rất khó, thì xin bạn đừng áp đặt phím Delete lên bất kỳ người nào. Bạn cũng biết là nó khó đúng không?

Hay là Restart và Undo? Cái này là tùy bản thân bạn, bạn muốn nhìn mọi thứ theo một hướng khác, một hướng tích cực hơn thì bạn sẽ Resart được.

Nếu có thể Undo thì bạn muốn bạn về đúng thời điểm nào để mọi chuyện bạn đau buồn không xảy ra?
Tất-lẽ-dĩ-ngẫu bạn sẽ Undo về ngay lúc mà bạn có thể sửa chửa được lỗi lầm chứ không Undo về thời điểm mọi chuyện ko xảy ra đúng không? Chạy trốn chưa bao giờ là cách cả bạn ạ, nếu chúng ta không gặp nhau, không va vào nhau vào thời điểm này thì chắc chắn cũng sẽ một lúc nào đó trên đường đời chúng ta sẽ gặp nhau thôi... Bạn có còn tin vào định mệnh???

Tôi cũng vậy... Tất cả chúng ta đều có những lúc tiếc nuối, đau, rồi lại ước...
Ước chi mình mạnh mẽ để có thể tàn nhẫn nhấn Delete. Xong! Lòng ta thênh thang nhẹ bước...
Ước chi mình Restart lại bản thân để nhìn đời tươi mới, và có buồn đau cũng là mưa bóng mây thôi!
Ước chi mình Undo...
Có lúc tôi đã save tất cả vào một folder mang tên Ký ức

Khi tôi bấm Delete, chiếc PC vô cảm của tôi đã hỏi tôi rằng: "Are you sure you want to delete Ký ức?" Và... tôi rùng mình bấm Cancel...

Chữ ký của thànhviên

Tue Feb 21, 2012 5:41 pm
Điều hành cao cấp
Góc suy ngẫm... Vide

Có mệt không khi cứ phải gồng mình lên mạnh mẽ trong khi sức lực chẳng còn đáng bao nhiêu ...

Có mệt không khi cứ phải cười dù chỉ muốn nhắm mắt lại và ngừng suy nghĩ ...

Có mệt không khi phải giấu trong mình bao bí mật không thể nói ra...

Có mệt không khi đưa bờ vai ra cho người khác dựa, khi bàn tay mình đang lạnh giá và rất cần một hơi ấm chở che...

Có mệt không khi quá nhiều cảm xúc, để rồi cuối cùng hình như lại trở thành vô cảm, hàng loạt những điều không tên đè nặng trong lòng, mà chiếc mặt nạ cười bên ngoài hình như không gỡ ra được...

Cuộc sống cứ thế, vẫn phải mỉm cười như thế ! Mệt lắm không ?????

Chữ ký của thànhviên

Tue Feb 21, 2012 7:37 pm
Tình yêu xuất phát từ trái tim sẽ đến được trái tim
Góc suy ngẫm... Bgavatar_04_newavatarGóc suy ngẫm... Bgavatar_06_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_06
dinhdomesco0310[Thành viên] - dinhdomesco0310Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
Quà Tặng Huy Chương : Góc suy ngẫm... 12 Huy chương siêng năng.
Góc suy ngẫm... 32 Huy chương sáng tác Pro.
Góc suy ngẫm... 19Huy chương danh dự hạng II:

Tâm trạng : sad
Sinh nhật Sinh nhật : 08/10/1987
Xu : 45706
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 10
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 30/12/2011
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : .......dinhdomesco0310........
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Tình yêu xuất phát từ trái tim sẽ đến được trái tim
Góc suy ngẫm... Vide

Những câu nói hay của bạn
Bạn thấy mình cần phải giữ mọi thứ được cân bằng. Hãy thử những cách sau đây:

- Đừng làm mòn giá trị của bản thân bằng việc so sánh bạn với người khác. Bởi vì mỗi người trong chúng ta đều là những người đặc biệt.

- Đừng đề ra mục tiêu của bạn chỉ vì người khác cho đó là quan trọng. Vì chỉ có bạn mới biết điều gì là tốt nhất cho mình.

- Đừng để cuộc sống đi qua mắt bạn chỉ vì bạn đang sống trong quá khứ hay tương lai. Bằng cách sống cuộc sống của mình ngày hôm nay, vào lúc này, bạn đang sống tất cả mọi ngày trong cuộc đời.

- Đừng từ chối nếu bạn vẫn còn cái để cho.

- Không điều gì là tồn tại mãi mãi cho đến lúc bạn ngừng cố gắng.

- Đừng ngại ngần thừa nhận rằng bạn chưa hoàn hảo.

- Đừng e dè đối mặt thử thách. Chỉ khi thử sức mình, bạn mới học được can đảm.

- Đừng đóng cửa trái tim và ngăn cản tình yêu đến chỉ vì bạn nghĩ không thể nào tìm ra nó.

- Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do.
- Đừng đi qua cuộc sống quá nhanh đến nỗi bạn quên mất mình đang ở đâu và thậm chí quên mình đang đi đâu.

- Đừng quên nhu cầu cảm xúc cao nhất của một người là cảm thấy được tôn trọng.

- Đừng ngại học hỏi. Kiến thức là vô bờ, là một kho báu mà ta luôn có thể mang theo dể dàng.

- Đừng sử dụng thời gian hay ngôn từ bất cẩn. Cả hai thứ đó đều không thể lấy lại.

- Cuộc sống không phải là một cuộc chạy đua, nó là một cuộc hành trình mà bạn có thể tận hưởng từng bước khám phá…

Chữ ký của thànhviên

Thu Mar 01, 2012 11:54 am
Điều hành cao cấp
Góc suy ngẫm... Vide

Có một ngày, thấy mình kỳ lạ, trở thành người với tính cách khác hẳn bình thường. Không còn nụ cười nửa miệng khi ai đó chào mà là nụ cười hớn hở kèm với lời chào khi nhìn thấy họ từ xa. Một chút ngạc nhiên trong ánh mắt và nụ cười của họ chợt thấy gần nhau hơn.

Có một ngày, thấy mình phá cách, đi làm những thứ mà ngày thường không bao giờ nghĩ tới. Nhuộm tóc, thay đổi kiểu tóc xinh hoặc xấu hơn... nhưng một chút lạ lẫm khi soi gương cũng thấy cuộc sống thêm thú vị.

Có một ngày, tự nhiên thấy nhớ một người bạn mà rất lâu không liên lạc. Gọi điện cho người đó và nghe tiếng cười vui vẻ khi nói chuyện với nhau, thấy rằng ta đã bỏ quên đi nhiều thứ.

Có một ngày, một mình trong phòng, nghịch chiếc điện thoại bấm tới số của ai đó trong danh bạ. Những người chỉ nói chuyện qua chat, qua tin nhắn, chưa bao giờ nghe giọng nói khiến mình tò mò và háo hức, muốn biết giọng nói người đó như thế nào, nói chuyện qua điện thoại khác nhau ra sao? Thế là bấm số, vài phút làm quen, chợt nhận ra mọi người sẽ cười nhiều, thoải mái và dễ dàng hơn khi nói chuyện trực tiếp.

Có một ngày, bỏ mặc những lo lắng, vẩn vơ không sợ lạc khi một mình đi đâu đó, tới một nơi xa lạ mua những thứ mà bình thường tiếc tiền không dám mua. Hay tới thăm một người bạn không báo trước để nhìn thấy nụ cười ngạc nhiên, vui sướng của họ, cũng rất có thể là chút thất vọng khi họ không có nhà. Nhưng cũng làm một ngày trở nên đặc biệt hơn.

Và có một ngày, chợt phát hiện ra ai đó hay chính bản thân mình không còn như trước nữa. Một chút buồn, một chút hụt hẫng hay thất vọng nhưng vẫn hiểu rằng dù cuộc sống luôn thay đổi, dù mình có thay đổi, vẫn không mất đi những gì tốt đẹp nhất trong tâm hồn và cuộc sống thay đổi để tốt hơn...

Chữ ký của thànhviên

Thu Mar 01, 2012 10:33 pm
Tình yêu xuất phát từ trái tim sẽ đến được trái tim
Góc suy ngẫm... Bgavatar_04_newavatarGóc suy ngẫm... Bgavatar_06_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_06
dinhdomesco0310[Thành viên] - dinhdomesco0310Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
Quà Tặng Huy Chương : Góc suy ngẫm... 12 Huy chương siêng năng.
Góc suy ngẫm... 32 Huy chương sáng tác Pro.
Góc suy ngẫm... 19Huy chương danh dự hạng II:

Tâm trạng : sad
Sinh nhật Sinh nhật : 08/10/1987
Xu : 45706
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 10
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 30/12/2011
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : .......dinhdomesco0310........
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Tình yêu xuất phát từ trái tim sẽ đến được trái tim
Góc suy ngẫm... Vide

Lời khuyên cho Tình Yêu

Dành cho những ai đang cô đơn: [You must be registered and logged in to see this link.] như là cánh bướm. Bạn càng muốn bắt nó, nó càng bay xa.

Nhưng nếu bạn để nó bay đi, nó sẽ trở lại vào lúc bạn không còn trông chờ nữa.

Tình yêu mang đến nhiều niềm vui nhưng nó thường mang lại đau khổ, tình yêu chỉ tuyệt vời khi bạn dành cho ai xứng đáng lãnh nhận. Bạn hãy dành thời gian để chọn cho mình người phù hợp nhất.

Dành cho những ai không còn cô đơn: Tình yêu không làm con người trở nên hoàn hảo nhưng giúp bạn tìm một người giúp bạn trở thành người tốt nhất có thể.

Dành cho những ai là dân chơi: Đừng bao giờ nói “Tôi yêu em” nếu bạn không chắc. Đừng bao giờ nói về cảm xúc nếu bạn không có. Đừng bao giờ chen vào một cuộc đời chỉ với ý muốn gây đau khổ. Đừng nhìn vào mắt ai khi tất cả những điều bạn làm là giả dối. Thật tàn nhẫn khi bạn làm cho ai đó yêu nhưng bạn không đón nhận tình yêu đó…

Dành cho những ai đã lập [You must be registered and logged in to see this link.]: Tình yêu không phải là nói: “Lỗi của em” mà là “Anh xin lỗi”. Không phải “Anh ở đâu”, mà là “Em đây” Không phải “Anh có thể làm gì”, mà “Em hiểu” Không phải “Anh muốn em là…”, mà “Cám ơn vì em là…”

Dành cho những ai đã đính hôn: Thước đo của sự hòa hợp không phải là những năm tháng sống bên nhau nhưng là cả hai đã sống vì nhau như thế nào.

[You must be registered and logged in to see this link.]
Dành cho những ai thất tình: đau đớn bao nhiêu lâu bạn muốn và để cho nó dày xéo bạn chừng nào bạn có thể. Thử thách không phải là sống sót sau cơn đau mà là bạn đã học từ đó những gì.

Dành cho những ai còn ngây thơ: yêu thế nào: yêu mãnh liệt nhưng đừng mù quáng, kiên định nhưng không cố chấp, sẻ chia và đừng gian trá, thông cảm và đừng đòi hỏi, biết khổ đau nhưng đừng giữ lấy nỗi buồn.

Dành cho những ai thích chiếm hữu: không gì đau khổ bằng nhìn người mình yêu [You must be registered and logged in to see this link.] bên người khác nhưng sẽ còn đau khổ hơn nếu thấy người mình yêu bất hạnh bên mình.

Dành cho những ai yêu mà không dám nói: tình yêu làm bạn đau khổ khi bạn làm cho người khác đau khổ. Nó càng làm bạn đau khổ khi do người khác gây ra. Nhưng sẽ đau khổ vô cùng nếu người bạn yêu không biết bạn nghĩ gì về họ.

Dành cho những ai muốn níu kéo: điều đáng buồn trong cuộc đời là khi bạn gặp một người và yêu họ, cuối cùng bạn nhận ra rằng điều đó hoàn toàn vô nghĩa và bạn phí thời gian cho một người không xứng đáng. Nếu họ đã không xứng đáng ngay bây giờ thì họ cũng sẽ như vậy vào 1 hay 10 năm sau. Hãy để họ ở lại và lên đường…

Dành cho tất cả những người bạn của tôi: mong ước của tôi là bạn có một tình yêu chân thật, mạnh mẽ, chín chắn và không bao giờ thay đổi.

Chữ ký của thànhviên

Sat Jul 21, 2012 1:29 pm
Điều hành cao cấp
Góc suy ngẫm... Vide

Người Lính

Một hôm, anh binh sĩ gọi điện thoại cho bố nói:

- Bố ơi, con sắp được về nhà rồi.

- Hay quá, bố mẹ đang mong con về đây.

- Nhưng con có một nguyện vọng, con muốn mang theo một người bạn chiến đấu về cùng.

- Được, bố mẹ vui lòng đón cả hai.

- Nhưng có một điều con phải nói trước để bố mẹ rõ. Bạn con bị thương cụt một chân và một tay, không nơi nương tựa, sẽ về ở hẳn nhà ta.

Ông bố nghe con nói vậy thì suy nghĩ lung lắm. Một lúc sau, ông mới trả lời: “Con ơi, thế thì gay lắm. Bố chỉ có thể tìm giúp anh thương binh đó một chỗ an thân. Người tàn tật là một gánh nặng rất lớn cho gia đình, bố mẹ không chịu nổi đâu”. Nghe bố nói xong, anh con trai cúp ngay điện thoại.

Vài ngày sau, ông bố được sở cảnh sát cho biết con trai ông đã nhảy lầu tự sát. Cả hai vợ chồng vội bay từ San Fransisco là nơi anh cựu chiến binh đã tự sát. Khi được cảnh sát dẫn tới nơi đặt thi hài của con, cả hai đã lặng người đi: con trai họ bị cụt một chân và một tay.

Chữ ký của thànhviên

Góc suy ngẫm... Bgavatar_04_newGóc suy ngẫm... Bgavatar_06_newsGóc suy ngẫm... Bgavatar_06
Sponsored content[Thành viên] - Sponsored content
Góc suy ngẫm... Vide

Chữ ký của thànhviên

Góc suy ngẫm...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.