Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6759 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6567 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6282 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 6010 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5886 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5339 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5253 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4561 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4484 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3618 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Đọc xong cấm cườiXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Mar 16, 2012 10:47 pm
bietkhuc_chonhau
Đọc xong cấm cười Bgavatar_01Đọc xong cấm cười Bgavatar_02_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_03
Đọc xong cấm cười Bgavatar_04_newavatarĐọc xong cấm cười Bgavatar_06_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_06
Đọc xong cấm cười Bgavatar_07Đọc xong cấm cười Bgavatar_08_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_09
Nắng xuân[Thành viên] - Nắng xuânTrung tá
Trung tá
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương thân thiệnĐọc xong cấm cười 7
Huy chương sáng tác Đọc xong cấm cười Th_tien
Tâm trạng : sad
Sinh nhật Sinh nhật : 06/10/1984
Xu : 46452
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 4
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 27/09/2011
Đến từ Đến từ : Nơi bắt đầu cho tình yêu
Nick yahoo : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn...
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : bietkhuc_chonhau
Đọc xong cấm cười Vide

Bài gửiTiêu đề: Đọc xong cấm cười

Tiêu đề: Đọc xong cấm cười

anh đã rủ rê em ăn trái cấm

Trích bức thư của 1 cô gái tuổi teen đau khổ, ko nghe lời bố mẹ đã lỡ ăn trái cấm-1 email gửi đi trong đêm của cô gái cho chàng người yêu đã rủ cô ăn trái cấm.

...Giờ này em đang ngồi một mình, xung quanh là bóng tối, tất cả đang toát lên 1 vẻ im lặng đáng sợ. Em sợ ngồi một mình trong đêm thế này lắm, tự dưng em thấy mình giống Marilyn Monroe - chết gục bên chiếc điện thoại vì nỗi cô đơn, cầm điện thoại mà chẳng biết gọi cho ai. Em muốn ra khỏi phòng lắm, muốn nói chuyện với mọi người lắm. Nhưng lúc này thì em chẳng còn lòng dạ nào để làm cái việc tưởng chừng đơn giản như thế. Em ước...

Ước gì chiều hôm ấy ở nhà anh em đã đủ tỉnh táo hơn để thoát khỏi cái ham muốn tội lỗi ấy.
Ước gì chiều hôm ấy đừng mưa mưa lạnh lạnh như thế, chúng mình đừng nghe bài "Nhớ" lung linh như thế, ước gì không gian đừng có quá lãng mạn như thế để em đừng quá đam mê anh và tình yêu như thế.
Ước gì anh đừng ép em như thế, anh biết là: Em yêu anh nhiều nhiều lắm, yêu anh hơn cả yêu chính bản thân mình cơ mà! Vậy tại sao anh lại phải ra điều kiện với em: Em ko ăn trái cấm cùng anh, chứng tỏ em ko yêu anh! Tại sao con trai ai cũng cho rằng: ko ăn trái cấm cùng nhau chứng tỏ là ko yêu nhau?
Ước gì lúc đó có 1 cú phone, ai gọi cũng được miễn là tiếng chuông và 1 vài câu nói vu vơ có thể đẩy em ra khỏi vòng tay anh, để em đừng quên hết những lời mẹ dặn: Ko được ăn trái cấm, ko được ăn trái cấm, ko được ăn trái cấm... Tại sao lúc đó em lại quên hết tất cả những lời đó nhỉ, mẹ nói, rồi khoa học đã chứng minh tác hại của trái cấm rồi cơ mà.

Em cứ tưởng mình nắm chắc rồi thì sẽ ko để chuyện ấy xảy ra, nhưng em đã không làm được. Giờ đây thì em đã tự biến mình nạn nhân, giờ đây cái mầm nhỏ nhoi ấy đang lớn lên từng giờ từng phút trong cơ thể em. Mấy ngày đầu ko thấy triệu chứng gì, em cứ tưởng may mắn đã giúp em thoát khỏi hậu quả cay đắng của trái cấm. Nhưng ko phải thế, trong cơ thể em dần trồi lên 1 mầm sống, máu mủ.
Giờ em phải làm sao đây? khi cái mầm ấy cứ từng giây từng phút lớn lên trong cơ thể em. Bố mẹ em, bạn bè em thì có thể thông cảm, bỏ qua em, giúp đỡ em vượt qua mặc cảm. Nhưng còn dư luận xã hội, em sợ ánh mắt soi mói của những người xa lạ, những ánh mắt ấy chẳng phải là lưỡi dao mà sao lại khiến em đau đớn đến thế.

Còn cả sự nghiệp người mẫu của em nữa, hết rồi, sắp có 1 show rất lớn, với cái mầm này thì em phải làm sao đây!
Giờ đây em đang rất tuyệt vọng, trái cấm ừ thì ngon thật đấy! Nhưng hậu quả thì... Giờ em phải làm sao đây?

Lời bình: Đời là thế đấy, kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình. Biết trái cấm nó xấu, nó nguy hại, thế nhưng lại ko thể vượt được cám dỗ. Chỉ đến khi nào nhận lấy hậu quả rồi, thì mới biết ăn năn, nhưng tất cả giờ đã muộn rồi.
Amen, Jesuma, Lạy chúa tôi xin hãy để 1 phút lắng đọng tâm hồn để cảm thương cho cô gái ngây thơ, dại dột.

...continue...

Chàng trai nhận được thư của cô gái, đọc xong, vẻ mặt chàng dịu lại, khó đăm đăm. Chàng hì hục với bàn phím, reply ngay thư cho cô gái:

"Anh biết rồi, anh xin lỗi vì đã rủ rê em ăn trái cấm. Nhưng em cũng vừa vừa cái mồm thôi, có ăn mấy miếng Mít giờ thì mọc có mấy cái: nhọt, mụn thì đã sao nào? Cùng lắm mai anh đưa em đi lên Beauty Salon hút mụn là được chứ gì? Đêm rồi, ngủ đi, thức khuya càng nhiều mụn đấy"

Amen, theo thống kê suýt chính thức của hội Mụn nhọt học VN trên 2000 cô gái tuổi xì tin thì: ăn Mít, Nhãn, Vải là nguyên nhân chủ yếu gây mụn, nhọt, vì thế, hội Mụn nhọt học VN đã quyết định đưa 3 loại quả kể trên vào danh mục: Trái cấm đối với các cô gái tuổi teen.
Các em gái chú ý: mít, nhãn, vải ngon thật đấy, nhưng rất nóng và dễ gây mụn, nên suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định: ăn hay ko ăn!

* * * st

p/s: heheheheh, tớ đã bảo là cấm cười rồi đấy nhé, ai mà cười sẽ bị..........
......
........
......
.....
....
..

hở 10 cái răng mb mb mb

Chữ ký của thànhviên

Tue Apr 03, 2012 12:04 am
Sống không thẹn với lòng
Đọc xong cấm cười Bgavatar_01Đọc xong cấm cười Bgavatar_02_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_03
Đọc xong cấm cười Bgavatar_04_newAdmin 1Đọc xong cấm cười Bgavatar_06_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_06
Đọc xong cấm cười Bgavatar_07Đọc xong cấm cười Bgavatar_08_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_09
Admin 1[Thành viên] - Admin 1Phó Quản Trị Viên
Phó Quản Trị Viên
Quà Tặng Huy Chương : Đọc xong cấm cười 16Huy chương danh dự hạng I
Đọc xong cấm cười 7 Huy chương thân thiện.
Đọc xong cấm cười 57 Huy chương tâm huyết.
Đọc xong cấm cười 32 Huy chương sáng tác Pro.
Tâm trạng : happy
Sinh nhật Sinh nhật : 25/06/1986
Xu : 47059
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 15
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 09/09/2011
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : .......................
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống không thẹn với lòng
Đọc xong cấm cười Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Đọc xong cấm cười

Một sinh viên học xa nhà, ra tiệm net chat với má, tội nghiệp bà già dưới quê có biết vi tính là gì, nên gõ không bỏ dấu, không chấm phẩy và sai chính tả tùm lum Cậu SV dịch ra thế này:

" Con lúc này ra sao, ở quê má với ba mày làm với nhau cả ngày, Ba thì cởi áo, má thì cởi quần, làm riết ba mày bị bệnh liệt dương, tối ngủ má mò thấy con cu teo. Em con nó đã đi tù, nó rất thích dao cạo dái, còn em gái con rất thích mại dâm nên nó lên thành phố làm, ở quê mình gái mại dâm không có nhiều tiền."

Tá hỏa anh ta gọi điện về nhà thì mới biết sự việc là vầy :

" Con lúc này ra sao, ở quê má với ba mày làm với nhau cả ngày, Ba thì coi ao, má thì coi quán, làm riết ba mày bị bệnh liệt giường, tối ngủ má mơ thấy con. Cu tèo em con nó đã đi tu, nó rất thích đạo cao đài, còn em gái con rất thích mai (may) đầm nên nó lên thành phố làm, ở quê mình gái mai đầm không có nhiều tiền…"

Chữ ký của thànhviên

Fri Apr 13, 2012 7:42 pm
.............
Đọc xong cấm cười Bgavatar_04_newnhok nhoĐọc xong cấm cười Bgavatar_06_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_06
nhok nho[Thành viên] - nhok nhoThượng sĩ
Thượng sĩ
Tâm trạng : conful
Sinh nhật Sinh nhật : 06/10/1974
Xu : 44433
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 26/03/2012
Đến từ Đến từ : tphcm
Nick yahoo : giatrinhl
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : .............
Đọc xong cấm cười Vide

Có 11 người, 10 đàn ông và 1 đàn bà đang bám trên thang dây của 1 chiếc máy bay cứu hộ.

Vì thang dây chỉ chịu được sức nặng của 10 người nên 1 người phải hy sinh để cứu 10 người còn lại. Đùn đẩy mãi, không ai chịu thả tay ra, người phụ nữ liền buồn rầu nói:

- Tôi là phụ nữ, Chúa đã sinh ra tôi để giúp đỡ, chia sẻ khó khăn hoạn nạn với các anh, là người hy sinh vì hạnh phúc của đàn ông. Tôi sẽ thả tay ra để các anh được sống. Vừa dứt lời, 10 vị đàn ông vỗ tay sung sướng...! (Lạy chua tôi!) ---> Hãy cảnh giác trước lời nói của phụ nữ!!!

Chữ ký của thànhviên

Đọc xong cấm cười Bgavatar_04_newĐọc xong cấm cười Bgavatar_06_newsĐọc xong cấm cười Bgavatar_06
Sponsored content[Thành viên] - Sponsored content
Đọc xong cấm cười Vide

Chữ ký của thànhviên

Đọc xong cấm cười

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.