Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6759 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6567 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6282 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 6011 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5887 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5339 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5253 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4563 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4485 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3618 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất !Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Apr 20, 2012 1:37 pm
choivoi
 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_01 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_02_news Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_03
 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_04_newavatar Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_06_news Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_06
 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_07 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_08_news Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Bgavatar_09
Thiên Thanh[Thành viên] - Thiên ThanhTrung tá
Trung tá
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương sáng tác  Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Th_tien
Huy chương thân thiện  Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! 7
Tâm trạng : shock
Sinh nhật Sinh nhật : 02/05/1990
Xu : 46445
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 28/09/2011
Đến từ Đến từ : Nơi rất xa....
Nick yahoo : Sống tốt hơn hôm qua để chuẩn bị cho ngày mai
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : choivoi
 Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất ! Vide

Bài gửiTiêu đề: Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất !

Tiêu đề: Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất !

Em sẽ đi về phía ngập tiếng cười,
Người ta dành cho em tòa hạnh phúc,
Em sẽ đi không lệ hoen mi mắt,
Em sẽ đi về phía ấy, không Anh…

“…
Từ lâu rồi em học cách KHÔNG BUỒN. Em cố gắng coi mọi chuyện là phù phiếm, là một cơn gió thoảng qua, là một áng mây trôi nhanh trên nền trời. Cứ nghĩ CHUYỆN GÌ ĐẾN RỒI CŨNG SẼ ĐI, vương vấn nhiều chỉ NẶNG LÒNG và cuộc sống không thể THANH THẢN. Đơn giản như thế thôi, bởi em đã BUỒN quá nhiều vì NHỮNG CHUYỆN KHÔNG NÊN BUỒN về NHỮNG NGƯỜI KHÔNG ĐÁNG PHẢI BUỒN. Nhưng rồi em vẫn buồn, chẳng phải vì một ai, chẳng phải vì chuyện gì, những nỗi buồn vu vơ cứ gặm nhấm tâm hồn em, đè nặng lên nhịp sống của em, bầu không khí quang em ngột ngạt, trĩu nặng. Thấy TỘI NGHIỆP CHÍNH EM, bởi ngay cả nỗi buồn cũng không tìm được điểm đến. Em ước gì em lại có thể như ngày xưa: BUỒN – VUI, HẠNH PHÚC – KHỔ ĐAU… vì một ai đó XỨNG ĐÁNG!

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this link.]
" border="0" alt=""/>

Từ lâu rồi em học cách KHÔNG KHÓC. Nước mắt chỉ làm em thấy mình yếu đuối, làm tan chảy những quyết tâm mà lý trí em đặt ra. Nước mắt chỉ làm đôi mắt em sưng đỏ mỗi sớm mai thức giấc để rồi mọi người xung quanh gửi cho em những anh nhìn thương hại. Giọt nước mắt của em đáng giá lắm, nhưng nó đã rơi một cách vô vọng mà không có một bàn tay giúp em lau khô, cũng không có một bờ vai để em tựa vào lúc sắp quỵ ngã. EM SẼ KHÔNG KHÓC nữa đâu, sẽ luôn giữ cho đôi mắt ráo hoảnh, lạnh lùng… Nhưng rồi thẳm sau trong một góc tối tâm hồn em thèm khát biết bao cái cảm giác giọt nước nóng hổi lăn trên bờ mi, vỡ tan trên gò má, thấm vị mằn mặn nơi khóe môi…

Từ lâu rồi em học cách không đổi thay. Khi em khoác lên mình bộ cánh xù xì, gai góc, và dặn lòng miễn nhiễm với những cảm xúc vớ vẩn nơi thế gian. Em sẽ giữ hình tượng của em như thế! Vì em muốn mình RẮN RỎI, CỨNG CÁP trước những sóng gió mà cuộc sống đổ ập vào em. Nhưng em cứng cỏi quá, cứng như một cây đinh sắt trần trụi, vô cảm giữa thiên địa hữu tình. Em thoát ra khỏi cái khái niệm “vô thường”,… và dường như em không phải là con người nữa. Em không phải là chính em!… Em lại muốn mình có thể THAY ĐỔI, muốc được MỀM YẾU với tâm hồn ướt át đa cảm. Để em gần gũi với khái niệm: “con người” hơn, và để có thể lại YÊU NHƯ CHƯA YÊU LẦN NÀO…

Từ lâu rồi em học cách KHÔNG THẤT VỌNG. Tình cảm và ý thích của con người đối với em chưa bao giờ chắc chắn, hôm nay yêu mai có thể xa rồi. Em tập quen với những tráo trở, phản trắc, dối lừa,… những điều tưởng chừng tổn thương quá nặng nề… trong cảm nhận của em. Em cũng chẳng giận hờn gì những kẻ xấu xa từng được em tin tưởng, thương yêu làm em khổ, tuyệt vọng… bởi trái tim em đã VÔ CẢM. Lúc em lĩnh hội trọn vẹn bài học KHÔNG THẤT VỌNG thì cũng tự biết là NIỀM HY VỌNG của mình đã bay xa thật xa. Em lại ước nguyện có một cỗ máy thời gian giúp em trở về quá khứ TÌM và GIỮ LẠI NIỀM TIN luôn bên cạnh mình. Một ngày không xa, nếu em có thể lại thất vọng nghĩa là ngọn lửa hy vọng vẫn âm ỉ cháy trong tim. Em cần một ai đó có thể làm em đau khổ tuyệt vọng lần nữa để tìm lại niềm tin đã mất của mình! Rất cần…

[You must be registered and logged in to see this image.][You must be registered and logged in to see this link.]" border="0" alt=""/>

Từ lâu rồi… lâu lắm… nên tất cả đã bắt đầu mơ hồ trong em… và em bắt đầu nghi ngờ chính bản thân mình. Điều em muốn có bây giờ đã trở thành thứ em không cần. Lẽ nào lại như thế? Lẽ nào em trưởng thành trên những bước chân sai? CÀNG TỪNG TRẢI NGƯỜI TA CÀNG BAO DUNG. Song em lại đang nhìn nhân tình thế thái bằng ánh mắt khắc nghiệt. Phải THAY ĐỔI… Vì em muốn trở về… với CHÍNH EM trước đây! … Rồi tất cả cũng qua… cũng nguôi đi khi TRÁI TIM BÌNH YÊN ĐẬP Em sẽ lại tĩnh tâm và ngạo cười … "EM SẼ KHÔNG ĐI VỀ PHÍA NHỮNG NGÀY ĐÃ MẤT.”

Chữ ký của thànhviên

Em sẽ không đi về phía những ngày đã mất !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.