Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6753 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6562 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6275 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 6006 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5880 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5337 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5248 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4552 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4479 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3613 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Gửi về em: Phan Thị Hải Yến...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu May 03, 2012 2:54 pm
Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_01Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_02_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_03
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_04_newqtuan2902Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_07Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_08_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_09
qtuan2902[Thành viên] - qtuan2902Thành Viên Danh Dự
Thành Viên Danh Dự
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương danh dự hạng III:Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Th_top
Huy chương siêng năngGửi về em: Phan Thị Hải Yến... 12
Huy chương sáng tác proGửi về em: Phan Thị Hải Yến... 32
Tâm trạng : bored
Sinh nhật Sinh nhật : 29/02/1984
Xu : 44867
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 23
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 16/04/2012
Đến từ Đến từ : Vũng Tàu
Nick yahoo : qtuan2902@yahoo.com.vn
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Vide

Bài gửiTiêu đề: Gửi về em: Phan Thị Hải Yến...

Tiêu đề: Gửi về em: Phan Thị Hải Yến...

Vũng Tàu 21.02.12

Vậy là đã mười ngày nay anh không hề có tin tức gì của em và con hết, anh hi vọng khi em đọc được những dòng này thì em sẽ hiểu được anh yêu và nhớ hai mẹ con em như thế nào và sẽ sớm mang con về với anh.
Yến à! Trong cuộc sống vợ chồng thì không thể nào không xảy ra những lúc giận hờn phải không em? Anh biết có những lúc anh nóng giận vô cớ nhưng em ơi đó cũng chỉ là nóng giận tức thời mà thôi chứ thật tâm anh yêu em nhiều lắm. Và đó cũng chỉ là quá khứ vì đã lâu rồi hai vợ chồng mình đã không xảy ra chuyện gì nghiêm trọng đúng không em?

Anh còn nhớ trước ngày anh đi làm( tối mùng tám tết vừa rồi) em còn hứa sẽ không bao giờ làm anh buồn nữa, vậy mà giờ đây em và con đã rời xa anh, như vậy anh có thể nào vui được không em? Anh xa em và con đến nay được hai mươi mốt ngày, mới chỉ ba tuần vậy mà anh cứ ngỡ đã rất lâu. Anh nhớ mãi cái ngày 13/02/2012, cái ngày mà anh nghỉ làm một ngày để về thăm con và em, những tưởng hai vợ chồng mình sẽ có một ngày Valentine thật ý nghĩa và tràn đầy hạnh phúc. Vậy mà ngày đó lại trở thành một ngày buồn, một ngày mà anh không thể tin được rằng em đã ẵm con đi, em đi mà gia đình em cũng không biết là em đã đi đâu. Em có biết là ngày đó anh đã buồn như thế nào không em?

Nghe mẹ nói ba em có đánh em hai bạt tai vì em không chịu đi làm gì hết, xin công ty nào em cũng chê lương ít làm không đủ sống chứ nói gì trả nợ, vậy là em bồng con đi. Mẹ có nói với anh, mày cứ yên tâm đi làm đi, con tao tao hiểu tính nó. Ba nó đánh nó, nó buồn bỏ đi mấy ngày rồi về, khi nào nó về tao điện cho mày về. Nhưng anh không hề nghĩ vậy, anh linh cảm có chuyện gì đó không hay đã xảy ra, và đúng thật. Chỉ hai ngày sau, khi anh điện về hỏi mẹ có tin tức gì của em và con chưa thì mẹ nói em bồng con về nhà rồi em lại đi nữa, nghe đâu ra Đà Nẵng rồi. Anh buồn vì em đã không nhớ đến anh, không thèm liên lạc với anh dù chỉ là một tin nhắn. Rồi ngày hôm sau anh lại điện về cho mẹ em, mẹ nói với anh và anh sẽ không thể nào quên được những lời mà mẹ nói, em có biết mẹ nói gì không em? Giờ em phải đi làm trả nợ cho gia đình, còn anh thì hàng tháng có thì cho con bé một hai hộp sữa không có thì cũng không sao, rồi mẹ lại nói ba em không muốn cả anh và em về nhà nữa.

Em có hiểu được cảm giác của anh khi nghe được những lời nói đó không em? Anh đã khóc, rồi lại cười như một thằng điên vì anh đã nhận ra sự thật, một sự thật đau lòng, gia đình em chỉ cần con và cháu thôi chứ không cần thằng rể này. Nói là rể chứ anh và em đã là gì đâu. Em có nhớ bao lần anh bảo em nói chuyện với ba mẹ là anh dẫn mẹ anh lên xin phép ông bà nội em cho anh và em tiến tới không? Mà em nào có chịu, hết lần này đến lần khác em biện ra đủ lý do để từ chối.

Có thể mình đến với nhau vội vàng nhưng trong anh không hề có ý nghĩ lấy em ra làm người thế thân mà anh đến với em bằng tình yêu chân thành của mình. Mười tám tháng bên em là năm trăm bốn mươi ngày anh sống trong sự dối trá mà em đã dành cho anh, nhưng không vì vậy mà anh ngừng yêu em đâu em à. Anh nhớ em luôn hỏi anh là anh có yêu em không? Anh trả lời có thì em lại hỏi anh yêu em từ khi nào. Yến à! e có nhớ cái ngày 17/7/2010 mà ang lỡ bước xa chân không có ai thèm nhìn anh không? Cái ngày đó em đã nắm tay anh, cùng anh bước qua gian khó, và cũng từ cái ngày đó tình yêu anh dành cho em cứ lớn lên từng ngày, và anh đã tự hứa dù em có lam gì sai trái hay có lừa dối anh đi nữa anh cũng vẫn sẽ tha thứ cho em. Rồi thật hạnh phúc khi trong em đã mang thêm một hình hài, một sinh linh nhỏ bé, con gái của chúng ta, Hoàng Phan Bảo Trân. Anh cứ tưởng hai đứa mình sẽ có một gia đình,. Có anh có em và con. Vậy mà ông trời thật bất công, khi con mình mới bốn tháng anh lại thất nghiệp, anh và em đã cùng nhau gồng gánh thêm được hai tháng nữa thì đành phải gửi con về bên ngoại. Và cũng từ đó anh đã phải chịu bao nhiêu sự khinh khi và những lời nói không hay từ bên ngoại, nhưng vì em và con, anh đã cố gắng vượt qua.

Rồi hai vợ chồng mình về bên ngoại những tưởng sẽ tìm được công ty ổn định, nhưng do anh không chịu được cảnh lương tháng bằng một phần ba luơng ngày trước, một tháng đi làm không bằng ngày trước ngồi nhà chơi không, giá như tháng 12/2011 anh không rời Trảng Bom lên Sài Gòn làm thì giờ có lẽ gia đình mình đã không chịu cảnh chia lìa như thế này em nhỉ.? Giờ ngồi buồn một mình khi em đã đi xa, anh biết em chỉ vì chữ hiếu nên đành phải xa anh đi làm kiếm tiền trả nợ cho gia đình nên em yên tâm, cho dù em đi đâu và làm gì đi chăng nữa thì em cũng đừng nghĩ anh không chờ em, anh sẽ mãi chờ em trở về và tình yêu anh dành cho em sẽ mãi không thay đổi. Em ơi vì anh vì con em nhé, đừng để gia đình ta phải xa nhau nữa em nhé, hãy để hạnh phúc gia đình ta được trọn vẹn. Anh xin nói một lần nữa: về đi em, anh mãi chờ em...

Anh hi vọng em sẽ sớm đọc được những dòng chữ này của anh và em sẽ liên lạc với anh để anh được nói một câu, một câu thôi: "Anh mãi yêu em và mong em quay trở về với anh".
Liên lạc với anh vợ nhé.
Số Điện Thoại mẹ Hương: 01694344159
Số Điện Thoại của anh : 01203802978
Số Điện Thoại Tiến : 0945942424
(Cùng làm với anh)
Anh mãi yêu em. Y2T-2904

[You must be registered and logged in to see this link.]

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sat May 05, 2012 6:48 pm; sửa lần 1.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sat May 05, 2012 6:48 pm; sửa lần 1.
Thu May 03, 2012 2:56 pm
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_01Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_02_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_03
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_04_newqtuan2902Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_07Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_08_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_09
Thành Viên Danh Dự
Quà Tặng Huy Chương : Huy chương danh dự hạng III:Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Th_top
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Trong tình yêu, một cộng một bằng tất cả và hai trừ một bằng không...

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi về em: Phan Thị Hải Yến...

23/02/2012

Gửi vợ thân yêu!!

Em à cuộc sống thì ai chẳng có lúc phải đối diện với những nỗi buồn ...phải không em? Em cũng vậy Anh cũng vậy ... Ngày hôm nay cái khó khăn của em, em ra đi không nói với anh một lời, ...Anh không biết vì lí do gì nhưng anh đã hứa với em dù em có ngã ... am cũng sẽ đỡ em đứng lên , vì anh đã hứa dù em có đi đâu , có làm gì ...anh cũng vẫn tha thứ cho em

Em có tin vào điều đó không hả em ... Tại sao đến giờ em vẫn chưa tin bản thân mình và chưa tin anh ...Nếu em không đủ sức đi tiếp ... em ngã... đồng ý anh sẽ đỡ em đứng lên .Nhưng nếu mà ngay cả anh cũng không đủ sức đỡ em đứng lên thì anh sẽ ngồi lại luôn ... ngồi với em đến khi nào em cảm thấy đã đỡ mệt ...em sẽ nói với anh "Anh à ..em muốn đi tiếp !" Đồng ý anh sẽ lại tiếp tục đi bên cạnh em.
Cuộc sống sẽ khó khăn ... Ông trời có khi sẽ đóng tất cả các cánh cửa của em lại nhưng vẫn sẽ chừa 1 cánh cửa sổ cho em đó ...Em phải tin mình ...kiên cường lên em nhé ... Anh sẽ đứng ngoài để chờ em ra ... cho em mượn vai để khóc ... cho em tất cả những gì anh có nhưng không mong em sẽ cho anh lại điều gì ...
Anh sẽ đến bên em khi em cần ... chỉ cần em vui vẻ anh sẽ hi sinh cái hạnh phúc của mình ...
Anh sẽ đứng nhìn đến khi nào em muốn anh đi cùng với anh mà thôi !
Anh luôn bên cạnh em vì anh yêu em ... tất cả những gì em có anh đều yêu ... anh yêu em vì em là em !

Chữ ký của thànhviên

Thu May 03, 2012 2:59 pm
Thành Viên Danh Dự

24/02/2012

Yến à! Không biết vì sao đêm hôm qua với anh nó dài thế, nó nặng nề thế, nó trôi chậm thế. Lần đầu tiên từ ngày không có tin tức gì của em và con anh thấy mình cô đơn, lạc lõng giữa dòng đời, buồn khôn xiết. Hình ảnh người vợ của anh cứ thoát ẩn thoát hiện như đang đùa giỡn với anh. Anh nhắm mắt lại em hiện ra, anh mở mắt ra em lại biến mất. Anh sẽ không ngủ nữa để em không thể đùa giỡn anh, anh sẽ thức chờ đợi ngày mới, một ngày như bao ngày khác. Anh sẽ hôn em đón chào nó, bế em dậy với tiếng ngái ngủ dễ thương

Anh đang tự hỏi chuyện gì đang diễn ra, một cơn ác mộng chăng. Em thân yêu, em đã nói với anh em rất thất thường, ai yêu em mà không vượt qua điều đó thì sẽ không bao giờ có em. Anh sẽ chờ tới khi trời sáng để em lại là của anh, yêu anh, chờ đợi anh. Anh ước đêm nay cũng chỉ là sự thất thường ấy trong em, anh vẫn tự cho mình niềm tin ấy để anh lại cười, lại yêu đời và không lạc lõng giữa dòng đời xa xôi.
Anh đang ở đây, đang ngồi đây, cô đơn và thiếu hình bóng em. Nhưng em nói em vẫn luôn bên anh, hình bóng em vẫn luôn dõi theo cuộc sống của anh. Suốt thời gian qua, từ ngày anh xa em, anh đã luôn cảm nhận hình bóng em bên anh. Nhưng đêm nay nó xa rời anh, để anh bơ vơ vì không có em. Anh không cam chịu điều đó, và anh thức giấc, thức trắng đêm để anh nghĩ về em, để hình bóng em không rời xa anh, để anh mãi mãi có 2 mẹ con em bên anh.

Em thân yêu!

Có thể người khác nghĩ anh thế này, anh thế kia. Nhưng anh bỏ ngoài tai những điều đó, đơn giản vì anh yêu em. Anh thừa nhận anh quá yêu em, lần đầu tiên trong đời anh si mê, anh ngây dại trước em. Anh vẫn chưa thể cảm nhận được cuộc sống của anh sẽ như thế nào khi hình bóng em không đi bên anh. Những dự định, những ước mơ về cuộc sống của mình, những đứa con thân yêu của em và anh.

Anh vẫn luôn chờ đợi điều đó, phấn đấu vì nó và hướng tới nó. Hãy để nó là một giấc mộng em nhé. Nó sẽ đi qua vào ngày mai để anh và em sẽ lại sánh bước trên con đường đời, con đường có anh và em. Hơn tất cả, anh luôn muốn nói rằng "anh mãi yêu em và chỉ mình em thôi".

Chữ ký của thànhviên

Thu May 03, 2012 2:59 pm
Thành Viên Danh Dự

26/02/2012

Sáng tỉnh dậy, thấy nhớ em thế! Tôi thèm được biết một chút tin tức, được đọc một dòng tin nhắn của em lắm nhưng điều này sẽ không xảy ra. Tôi biết, nhưng vẫn hy vọng….
Tôi về thăm quê, sống trong tình cảm gia đình, đầm ấm… thấy vui lắm. Nhưng hình bóng em vẫn hiện ra ở khắp nơi tôi đi qua, trên từng con đường, từng dãy phố, đến mức tôi phải giật mình tự hỏi: “Tại sao em lại ở đây? Tại sao hình bóng em lại có thể hiện ra ở khắp nơi thế?”.

Tôi đã tự nhủ là sẽ yêu em chân thành nhưng chỉ thầm kín, để em lựa chọn hạnh phúc cho riêng mình. Nhưng trời ơi, tại sao tôi không thể gạt bỏ suy nghĩ về em.
Tôi nhớ em, nhớ quay quắt, đi đâu, làm gì cũng thấy hình ảnh của em. Tôi nhớ em, nhớ nụ cười, nhớ ánh mắt, nhớ khuôn mặt, nhớ giọng nói…. Nhưng tôi sẽ không để em phải bực mình vì tôi nữa. Tôi chấp nhận là người âm thầm dõi theo cuộc đời em.Tôi đã từng hy vọng sẽ có cuộc sống hạnh phúc bên em, có thể cùng em chăm lo cho gia đình. Tôi đã và mãi yêu em, chân thành…
Trước đây, cũng đã có những người con gái mà tôi có cảm tình… nhưng đây là người con gái mà tôi thương yêu và dành trọn tình cảm nhất.

Có thể tôi là người thiếu thốn tình cảm từ nhỏ nên tôi muốn bù đắp nó cho em, song đối với em hình như điều đó là xúc phạm em phải không?
Em thứ lỗi cho tôi, em có biết là tôi sẵn sàng hy sinh tất cả mọi thứ vì em không??? Nhưng giờ đây mọi thứ là vô nghĩa, em đã ra đi không nói 1 lời… Tôi muốn hiểu em, muốn cùng em xây dựng hạnh phúc mà không thể ư?

Liệu tôi có sai lầm gì quá đáng để em phải đi như vậy không? Tôi đã từng rất hạnh phúc và hãnh diện mỗi lần đi bên em nhưng rồi câu trả lời của em thì sao chứ?
Tôi cũng chưa thể hiểu được tại sao mọi thứ đang tốt đẹp thì em lại ... em bảo em hiểu tình cảm của tôi nhưng em lại ...
Lý do là gì chứ, quan trọng là hiểu nhau, tôn trọng nhau, cùng giúp đỡ nhau vượt qua khó khăn trong cuộc sống. Cho dù khó khăn, gian khổ và sẽ gặp không ít trở ngại nhưng tôi tin: Tôi và em có thể vượt qua được.

Tôi yêu em bằng lý trí mạnh mẽ và con tim bỏng cháy. Tôi buồn nhưng tôi sẽ không gục ngã đâu. Tôi sẽ lại tiếp tục phấn đấu cho công việc và dõi theo bước đi của em. Dù làm gì, ở đâu, tôi cũng sẽ cầu chúc cho em. Em à! Hạnh phúc của em cũng là hạnh phúc của tôi đó!

Chữ ký của thànhviên

Thu May 03, 2012 3:01 pm
Thành Viên Danh Dự

29/02/2012

Anh bắt đầu nhận thấy những nụ cười, những hạnh phúc ta trao cho nhau là quá nhỏ bé so với nổi đau chúng ta đang và sẽ cùng gánh chiụ. Chúng ta yêu nhau, bên nhau mà chẳng làm gì được cho nhau, ngoài... đau cùng nhau. Những nụ cười không làm bớt đi những lo lắng và tình yêu không to lớn bằng vài thứ tình cảm khác.

Và anh bắt đầu suy nghĩ... kể từ khi em mang con xa rời cuộc đời anh...
Phải chăng ta thật sự nên buông tha lẫn nhau?

Nó giống như là một cuộc dạo chơi thật vui vẻ và vài cơn mưa bất chợt kéo đến. Chúng ta nấp dưới hiên nhà, dù lạnh nhưng ấm áp. Nhưng cơn mưa cứ rơi, rơi và rơi mãi. Một vài người đề nghị chúng ta che ô cùng với họ. NHƯNG - mỗi chiếc ô chỉ có thể che cho một người, không thể cả 2 người. Hoặc là em, hoặc là anh phải một mình đứng đợi người khác đến nữa. Và vì chúng ta yêu nhau, chúng ta từ chối họ và cùng đứng dưới mài hiên đợi trời thôi mưa. Nhưng cơn mưa cứ rôi, rơi và rơi mãi chẳng có một dấu hiệu gì là dừng lại. Chúng ta đợi, nhưng sẽ đợi đến lúc nào để tiếp tục được cuộc dạo chơi như trước khi cơn mưa đến? Biết đến khi naò...
Chi bằng...
Chi bằng... ta buông nhau ra, để mỗi người núp dưới ô một ai khác, để em và anh đều có thể khô ráo trở về

Có lẽ, đôi lúc, quyết định sẽ làm cho ta đau khổ nhưng ta vẫn phải nhìn và chấp nhận nó. Đánh mất một điều để có một vài điều. Ai vì ai, ai xa ai, ai phụ ai... thì moị chuyện cũng sẽ qua đi theo thời gian...
Chi bằng, ta xa nhau đi!...
Xa nhau thật sự, xa nhau hai phương trời, xa nhau hai cõi lòng.

Có ai biết sao hai viên nước đá gần nhau thì sẽ dính lại nhau không?
Là vì chúng nó lạnh. Chúng ta cũng thế, lạnh quá! Lạnh quá nên ta cần nhau để sưỡi ấm cho nhau. Lầm, chúng ta đã lầm. Thật sự chúng ta chỉ làm cho nhau lạnh hơn mà thôi...
Chi bằng, ta xa nhau đi!...

04.03.12

Em à, tất cả mọi chuyện xảy ra trên cuộc đời này đều phải có điểm dừng, nhưng với em thì tình yêu của anh hình như không đủ lớn để có thể làm vật cản khiến cho em dừng chân.

"Anh yêu em, yêu bằng con tim chân thành nhưng chỉ với đôi bàn tay trắng" và giờ đây khi em mang con chúng ta rời xa cuộc đời anh thì anh hiểu tình yêu của anh quá nhỏ bé, nó không đủ để kéo em lên khỏi những tháng ngày đen tối đó một lần nữa, và không đủ để em dừng chân.

Nên em ơi, anh đã sẵn sàng buông tay, buông tay có nghĩa sẽ không còn em bên cạnh nữa, là sẽ cô đơn, là sẽ một mình không còn những tháng ngày hạnh phúc khi còn anh còn em và con như ngày xưa nữa.

Một quyết định mà anh đã suy nghĩ rất nhiều, anh không hề muốn gia đình mình phải chia lìa, anh không hề muốn con của chúng ta thiếu đi tình cảm của cha của mẹ, anh đã tự vẽ ra một hạnh phúc màu hồng, hạnh phúc của một gia đình nhưng giờ cái hạnh phúc đó không thể nào có được.

Vì sao? và vỉ ai vậy?

Vì...đồng tiền đã làm em quên đi cái tình cái nghĩa vợ chồng của chúng ta.
Vì gia đình em đã không chịu được cảnh sống thiếu thốn.
Vì gia đình em đã ruồng rẫy khi anh "không giá trị lợi dụng".
Vì....giờ anh quá nghèo....?

Anh không thể làm được gì khi em bỏ anh đi không nói một lời, khi gia đình em hắt hủi trong khi anh không hề làm điều có lỗi. Nên em ơi. xin lỗi em, anh đành phải nhắm mắt lại mà buông tay em thôi, từ giờ trên đường đời em có thể tự do làm gì mình muốn. Dù sao anh vẫn yêu em và anh mong em sẽ nuôi dạy con chúng ta nên người, đừng để vết xe của em in dấu trên đường vì con chúng ta em nhé.

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:14 pm; sửa lần 1.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:14 pm; sửa lần 1.
Thu May 03, 2012 3:02 pm
Thành Viên Danh Dự

06.03.12

Anh ko có gì hơn chỉ mong em được vui vẻ,có được hạnh phúc như em từng mơ và mong muốn. Giờ chỉ còn lại mình anh cô đơn và hiu quạnh,đi trên con đường và góc phố ngày nào đã in sâu và khắc ghi bao kĩ niệm của đôi ta,nhớ lại ngày đó cũng ở chính nơi này anh và em đã bên nhau và đã có những ngày tháng vui êm đềm,một mối tình tuy ngắn ngủi nhưng đọng lại trong anh rất nhiều kỉ niệm.

Những ngày tháng yêu thương khi xưa, những lời thề ngọt ngào và những dòng chữ làm vấn vương, vậy mà giờ đây người xưa đã đi đâu rồi, chỉ còn lại đây mình anh cô đơn vì nhớ thương và đợi chờ,bởi tin vào một lời thề gian dối của ai đó đã nhẫn tâm đốt cháy linh hồn của anh, kẻ khờ dại trong tình yêu này.

Một lúc nào đó, khi em thông suốt nhận ra lúc ấy em sẽ hối hận và lương tâm của em sẽ bị cắn rứt, vì đã đánh mất trái tim và tình yêu của mình, để đổi lấy cái danh lợi cao sang mà em ngỡ nó sẽ mang lại cho em dc vui vẻ và hạnh phúc như em từng có với anh hay sao?

Thật ra em có biết từ khi em ra đi đã để lại trong lòng anh một vết thương rất lớn hay ko? anh cầu mong thời gian và năm tháng sẽ xóa dần đi hình bóng em và vết thương trong tim anh sẽ lành vì những dối gian mà em đã dành tặng anh.

Thật sự anh mất đi lòng tin vào cái gọi là tình yêu, giờ đây anh vẫn biết mình còn yêu em rất nhiều,hận em càng nhiều ,tim anh đau càng sâu thẳm.

Cuối cùng anh ko mong gì hơn, chúc em có một cuộc sống vui vẻ và thanh thản,sau này con cái khoẻ mạnh thông minh và xinh đẹp, nhưng đừng bao giờ giống như mẹ nó như bây giờ,hãy cố gắng dạy bảo con nó sống có tình có nghĩa, đừng bao giờ gian dối và hãy yêu bằng chính con tim mình.

Vĩnh biệt em, người cho anh niềm đau.........

15/03/2012

Ngày ấy em đến với anh thật bất ngờ và thật như một giấc mơ ...!
Anh vẫn nhớ, ngày đó em thật ngây thơ và trong sáng , như một viên pha lê không một chút bụi mờ ... nên em không để ý . Và anh đã yêu em từ những cái tưởng như không hề ý nghĩa , em biết không ? Tình Yêu thường bắt đầu từ những cái giản đơn nhất trong cuộc sống mà gần như ta thường bỏ qua chúng . Anh cũng vậy ! Tình yêu anh bắt đầu từ sự quan tâm , giúp đỡ và nhất là từ những lúc được cùng em chia sẻ , em đã cho anh cảm giác thật nhẹ nhõm , nhưng thật ấm áp, những giây phút thật thoải mái ... và rất nhiều , rất nhiều những điều từ em đã dành cho anh . Để rồi ... đến một ngày anh không thể kìm nén tình cảm của mình , anh đã tìm đến em và chia sẻ niềm tâm sự mà bấy lâu anh đã giữ trong lòng , anh cũng đã nghĩ đến những gì " xấu " nhất có thể sẽ đến , và anh chấp nhận tất cả , em biết không ? danh ngôn có câu : Ta đau khi yêu một người mà không được yêu trở lại , những nỗi đau lớn nhất là khi bạn yêu một người nhưng không đủ can đảm để cho người ấy biết bạn đã yêu như thế nào . Thế đó em , nhưng thật bất ngờ là em cũng cũng có chung một tâm sự như anh , em đã nói rằng : em cũng yêu anh . Ôi ! hạnh phúc nào bằng giây phút đó phải không em? Anh đã rất trân trọng giây phút đó , và luôn coi đó là niềm hạnh phúc lớn nhất mà từ trước tới giờ tôi có , nhưng cũng từ đó trở đi , đến nay đã hơn 18 tháng, anh và em đã có với nhau những ngày hạnh phúc, có với nhau 1 gd Vo-Chồng-Con Cái vậy mà anh và em cứ như có một bức tường ngăn cách , anh cảm thấy chúng ta cứ như hai người xa lạ . Và cứ thế , theo dòng thời gian , anh cảm nhận được tình cảm của em đang ngày một thay đổi... Thật sự anh không biết là tại sao ? anh hỏi em không nói , anh nghĩ mãi mà vẫn không tìm được câu trả lời cho mình . Phải chăng anh đã làm gì sai ? hay là anh không quan tâm tới em , hay là tình cảm của anh dành cho em là không chân thật ? ... không phải , anh nghĩ rằng mình không phải là người có lỗi khiến em xa rời anh , nhưng là cái gì chứ ?
Để rồi cuối cùng cái gì đến đã đến ... , em ra đi không một lời tạm biệt , cứ lặng lẽ đi như mùa đông lặng lẽ đến , anh đã gục ngã , vầ tưởng chừng không bao giờ gượng dậy được . Một cú ngã không đau nhưng anh lại thấy vô cùng đau đớn , anh càng cố níu với thì càng nhận lấy đau thương cho riêng mình , đã bao lần anh cố để quên em nhưng ... đâu có được , anh không thể quên đi tất cả những gì từng có và đã sảy ra trong cuộc đời mình , anh vẫn thường đến những nơi chúng ta đã từng đến , đi nhứng nơi em đã từng đi , lang thang trên những con đường mong tìm lại những hồi ức , những cảm xúc còn vương *** đâu đó trong khoảnh khắc xa xưa của dòng đời .
44 ngày đã trôi qua, 44 ngày không được thấy em và con, 44 ngày không hề biết tin tức gì của em, 44 ngày sống trong đau khổ và tuyệt vọng nhưng anh nhận thấy tình cảm mà anh dành cho em vẫn không hề thay đổi mà thậm chí nó ngày một sâu lặng hơn , vì trong anh vẫn hi vọng em sẽ trở lại vào một ngày nào đó không xa trong tương lai gần , nhưng anh càng hi vọng thì càng thất vọng , thất vọng đến tuyệt vọng , em biết không ? chỉ vì anh quá yêu em , yêu đến mức ngày một xa rời hiên thực , mơ tưởng vào một điều kì diệu nào đó sẽ sảy ra , nhưng ... tất cả chỉ là ảo tưởng .
Và hôm nay , khi anh đang ngồi viết những dong tâm sự này , trong thâm tâm anh đã có sự nhận thức của một người thực sự trưởng thành , trưởng thành nhờ sự khắc nhiệt của cuộc đời , anh đã hiểu ra rất nhiều điều em à . Không nên níu kéo những gì không thuộc về mình , dù cố đạt được thì một ngày nào đó nó sẽ tìm cách rời bỏ mình mà thôi , và anh không muốn có lần thứ 2 , cho nên bây giờ anh sẽ chôn chặt tình cảm của mình trong lòng , và luôn cầu chúc cho em được hạnh phúc bên người em đã chọn . Còn anh , em hãy tin rằng : anh sẽ không bao giờ quên những gì tốt đẹp nhất em đã từng dành cho anh , anh sẽ nhớ mãi khoảng thời gian được sống bên em được yêu em trong Tình yêu tuyệt vời . Còn một điêu nữa là : anh vẫn không quên hi vọng cho những gì anh hi vọng , dù anh biết rằng những điều đó chỉ đến trong những giấc mơ và chỉ xảy ra trong những câu chuyện cổ tích ...

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:16 pm; sửa lần 1.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:16 pm; sửa lần 1.
Thu May 03, 2012 3:05 pm
Thành Viên Danh Dự

21.03.12

Có những yêu thương không thể trở về.

Những ngày qua lặng lẽ trôi. Một nửa bình yên, một nửa chông chênh với những bộn bề trong cuộc sống. Vắng em! Anh đã nghĩ mình phải trốn chạy, trốn chạy yêu thương vẫn luôn hiện hữu trong trái tim mình. Anh trốn chạy em!

Bỏ qua những ngày bình yên. Bỏ qua những quan tâm thăm hỏi, anh giấu mình trong góc tối riêng anh. Đêm đêm lặng nghe tim mình thổn thức những khát khao và giấc mơ có em gần kề!... Chợt anh nhận ra mình hư vô

Anh không thích và thường tránh né những cảnh tình chia ly và mất mát. Anh sợ mình không chịu đựng nổi trước bao biến cố của cuộc đời, dù không phải là anh. Thế nhưng, cũng nên cảm ơn những khổ đau và chia ly trong cuộc sống. Khi thấy môi mình mằn mặn những giọt nước mắt khóc thương cho bao cảnh tình ngang trái, lúc ấy mới nhìn lại, thương mình, thương trái tim vô tội bị bản thân đè nén những nhịp đập vốn dĩ của nó.

Em biết không!? Có những yêu thương đã không thể trở về bên nhau. Mãi mãi không thể trở về, chỉ còn là giá lạnh. Chia lìa là vĩnh viễn, là có thật, thật như chính cuộc đời đã trớ trêu an bài phải thế. Dù có khóc hết nước mắt, dù có hành hạ cái thân xác của một nửa yêu thương còn lại thì vẫn không thể chạm một vòng tay, một ánh mắt. Bởi vì, đã "mất" rôi còn đâu!

Anh thấu hiểu, đau khổ trong sự đồng cảm lặng lẽ và rồi anh hiểu rõ "có những yêu thương cũng bắt ta phải trả giá đến tận cùng"...! Vậy thì, cớ gì anh hà khắc với bản thân, cớ gì anh ép trái tim mình ngừng rung động!? Cớ gì anh bắt em phải bước ngược hướng với anh để rồi cả hai chìm trong day dứt và khổ đau!?

Anh cảm thấy em gần lắm, cảm thấy được ôm em trong vòng tay trìu mến và nghe em thủ thỉ bên tai: "Em vẫn luôn ở đây, anh nhé! Mong anh đủ nghị lực để bước qua cái ranh giới của chính mình. Chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó cả!"... Cứ như vậy, mỗi khi anh chùn bước, co mình trong vỏ bọc cứng nhắc, em như lại đến bên anh kéo anh ra vùng ánh sáng, chỉ cho anh con đường thênh thang phía trước. Từng ngày trôi qua anh thấy mình vẫn còn tồn tại, vẫn sống tốt lắm, vẫn cười, vẫn nói. Rồi có lúc anh nhận ra mình lạc lõng, lạc lõng trong tiếng cười, câu chuyện. Lạc lõng khi anh không bám víu được cảm xúc của bản thân mình.

Thì ra trong sâu thẳm cõi lòng, anh còn nhớ lắm, thương lắm một thời đã qua. Tự an ủi nỗi đau riêng mình, cũng có lúc cạn sức. Lúc ấy, mới nhận ra, rằng mình đang đánh lừa chính cảm giác của mình.

Anh….Không dám khóc. Bởi anh sợ, nước mắt sẽ làm mình yếu đuối, sợ nước mắt cuốn trôi bao gai góc bấy lâu anh cố tạo trong mắt ai đó. [nên] anh không nhận ra, nước mắt là liều thuốc tốt nhất làm giảm những cơn đau.

Không dám ngã. Bởi anh sợ, sẽ không có ai nâng mình đứng dậy, sợ anh không còn đủ sức để bước tiếp. [nên] em không nhận ra, cuộc sống cần có những lúc ngã, để biết mình còn cảm giác, để biết quanh mình không chỉ có tình yêu.

Không dám nhớ. Bởi anh sợ, sẽ chết mòn với những ảo vọng, anh sợ mình chẳng thể quên…. [nên] anh không nhận ra, cố quên thì sẽ càng khắc sâu trong trái tim mình…

Đã từng, cười thật to, nói thật nhiều, để khoả lấp sự trống trãi trong anh, để không nhận ra trong anh là một khoảng lặng, là sự chết mòn.

Có lúc, khát khao đến cháy bỏng, một cái ôm dịu dàng, thì ra, anh cũng chỉ là một người tầm thường yếu đuối, dễ xúc động và mềm yếu làm sao.

Đi lang thang qua những con phố, nhìn người ta trao cho nhau yêu thương, muốn chạy thật nhanh vào một góc tối để giấu mình. Thì ra, anh đang chạy trốn, đang giấu đi những suy nghĩ rất thật trong trái tim. Rất yêu em… Để vỡ oà trong anh niềm tin và hi vọng, vỡ oà giọt nước mắt khổ đau vì một tình yêu dối lừa

Bây giờ, anh thả mình trôi trong cảm xúc, thừa nhận với lòng... anh vẫn còn rất yêu em. Anh ngã, anh không cần em nâng dậy, anh biết sẽ còn nhiều vòng tay khác nâng cho anh đứng dậy, bên anh còn rất nhiều bạn bè. Thà để anh ngã, biết đau. Còn hơn tựa vào điểm tựa không vững chắc, phải không em?

Cũng chẳng có gì là ghê gớm, thì ra nỗi đau cũng không thể làm anh chết đi được, anh thấy mình lớn hơn một chút, suy nghĩ cặn kẽ hơn một chút. Anh đã yêu thật, đau thật, và anh mất thật, nhưng đó không phải là tất cả, tình yêu đã chết. Thì thôi, anh tha thứ cho em đó. Em bước đi đi, và đừng bao giờ quay nhìn lại. Anh bỏ qua tất cả, anh không giữ những hờn giận, mất mát… vì tình cảm ấy không phải của anh

Anh giữ trong anh một tình yêu đã nguội lạnh. Sống thật với nỗi đau…xin cho anh bình yên.

Ừ thì đau khổ, anh chấp nhận…

Ừ thì anh nhớ, anh khóc cho một tình yêu không trọn vẹn…

Chỉ như vậy mà thôi, tình yêu mấy khi trọn vẹn, anh ru tim mình thôi thổn thức…

Đừng nhìn lại nữa em nhé! Khi anh đã chấp nhận sống với nỗi đau, cũng là lúc lòng bắt đầu lặng lại…

Xin em đừng quay nhìn, dù chỉ một lần. Bởi anh không thể để lòng dậy sóng. Bấy nhiêu đó cũng đủ rồi.

Xin cho anh một chút bình yên…

28.03.12

Đôi lúc, cơn đau dần trở thành thói quen, và đơn độc quá lâu bỗng trở thành một kẻ đơn thân, đủ đầy nhưng lạc lõng. Ngày bình yên. Anh chợt quên. Em đã mãi xa bất tận . . .

Anh nhớ anh của ngày xưa nhiều lắm, nụ cười nguyên vẹn , thoải mái và lạc quan vô cùng ..

Tình yêu trong trẻo qua ánh mắt - qua tâm hồn rất đỗi trẻ con. Anh luôn giữ lập trường của mình : Yêu chân thật. Thời gian trôi qua , anh vẫn yêu theo cách mình luôn yêu.

Nhưng càng lớn , anh càng cảm nhận nỗi đau nghiêm trọng sâu sắc hơn rất lớn rất nhiều và cuộc đời , có những thứ chẳng phải cứ tưởng tượng mà ra.

Em à , có khi nào vội vã , em chợt dừng lại một chút để nhận ra anh không em? Anh lạc .. lạc nhịp tim , lạc luôn vào ngang trái. Mệt mỏi ...Gió vẫn thổi , nhưng buồn phiền không mất nổi. Anh luôn yêu em sâu sắc . Vậy em hiểu nghĩa của từ sâu sắc là bao nhiêu? Hay em có biết sâu sắc của anh còn hơn cả thế ?

Vậy ... Nếu anh chỉ là một giấc mơ? Và một sớm mai thức dậy , em hết yêu giấc mơ của mình. Anh ..biến tan? hay giấc mơ níu kéo sâu sắc chẳng chịu tan biến? Thật ra là . Anh yêu em . Nhưng em không tinh ý để quan sát anh thế nào.

Đó là khi anh nhìn em mà không nói, là khi anh nhìn thấy em nhưng tim lại bồi hồi, là khi em cười nhưng anh lại bối rối. Nhân gian yêu bằng cảm giác còn anh yêu em trọn vẹn cả tâm hồn. Nhưng em hiểu được bao nhiêu? Hay em luôn nghĩ anh cần em, hơn em cần anh? Nên khi em từ bỏ , vô tình em chẳng hề nuối tiếc?

Có bao giờ em hiểu được cái anh cần và điều anh muốn? Anh không cần mình là số 1 trong lòng em bởi cái anh cần là DUY NHẤT. Anh không cần em phải yêu anh thật nhiều, vì cái anh cần là sự TUYỆT ĐỐI YÊU. Nhưng có lẽ em chẳng quan tâm.

Mặc cho anh dài dòng nói về đau khổ. Người vẫn cố TẨM BỔ BẰNG YÊU THƯƠNG của kẻ đến sau. Hay là kẻ đăng kí trước nhưng vô tình đến sau? Tình yêu của em. Là gì? Anh không biết bắt đầu từ đâu vì có lẽ từ lâu, mọi thứ đã nhạt màu. . .

Anh biết . Mình không nên yêu em vì thật sự nó không vẹn toàn, vậy mà anh cứ làm.

Như những lí do vốn dĩ không có câu trả lời. Anh luôn muốn mọi người biết anh yêu em, nhưng em lại sợ mọi người biết em yêu ai. Anh luôn sợ em biến mất nhanh, nhưng cái em làm là biến mất thật chậm. Anh đủ sâu sắc để cảm nhận nỗi đau nơi em.

Nhưng rồi ai cảm nhận nối đau nơi anh? Tình yêu xa. Kí ức qua. Nỗi đau còn. Làm sao quên?
Tình mình nhạt quá phải không em?

Vũng Tàu sống vội ...
Anh chao đảo , cho dòng đời hối hả xô nghiêng.

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:17 pm; sửa lần 1.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:17 pm; sửa lần 1.
Thu May 03, 2012 6:57 pm
Not avatar..............
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_04_newavatarGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06
manhhaivt_0206[Thành viên] - manhhaivt_0206Thiếu úy
Thiếu úy
Tâm trạng : inlovek
Sinh nhật Sinh nhật : 02/06/1984
Xu : 44009
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 26/04/2012
Đến từ Đến từ : Vũng Tàu city
Nick yahoo : manhhaivt_0206@yahoo.com
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Not avatar..............

1 câu: " Khổ kưng quá rồi đó nha "
Đã bảo thôi mà cứ nhớ làm gì hoài vậy, càng nhớ càng thêm đau. Quên Yến đi
dùm cái.
Còn nếu cảm thấy không quên được tao gửi tiền sang mua vé máy bay mà về đi tìm vợ tìm con. ok

Chữ ký của thànhviên

Fri May 04, 2012 12:47 pm
Thành Viên Danh Dự

25.03.12

Khi em đọc được lá thư này thì có lẽ anh đã đi xa rất xa, cuối tháng 4 này anh đi htld bên quatar 3 năm. Anh thật sự không muốn như thế nhưng mà em ơi đấy là lối đi dành cho anh, anh phải đi vì ở lại chỉ làm anh càng buồn thêm mà thôi, anh phải đi thật xa để quên đi những chuyện buồn của mình và vì anh ko biết phải làm gì hay phải làm sao khi anh là một kẻ đến sau tình yêu mà thôi.
Vẫn biết trong tình yêu trái tim không thể chia đôi nhưng anh vẫn mong trái tim em chia làm đôi một nữa cho anh nữa kia cho người ấy. Nhưng thật sự không thể như thế phải không em vì anh biết với em tình yêu của em là mãi mãi. Anh không trách gì em mà anh chỉ trách cuộc đời sao quá bất công sao lai cho anh gặp em quá muộn màng.
Em có biết em là người con gái có ý nghĩa trong cuộc đời anh như thế nào không tại sao em chỉ thoáng qua đời anh như một cơn gió mát ban trưa để rồi xa anh mãi mãi vậy em. Những ngày bên em, được chung bước bên em, đươc nói chuyện và nhìn em cười nói đó là điều hạnh phúc trong lòng anh không? Anh biết sự có mặt của anh chỉ gây cho em sự đau khổ thêm mà thôi vì phải đứng giữa hai con đường mà em chỉ được chọn một mà thôi, sống như thế đau khổ lắm phải không em. Anh không muốn làm em đau khổ như thế sẽ làm cho anh càng cảm thấy anh có lỗi thêm mà thôi.
Cuộc tình giữa ba người thì phải có một người phải khổ đau phải không em anh chỉ mong sao em thật sự hạnh phúc như thế sự ra đi của anh mới đáng. Ở nơi ấy anh cầu chúc cho em mãi mãi là người con gái hồn nhiên và bướng bỉnh như lúc đầu anh đã gặp và điều duy nhất anh mong muốn la em đừng buồn vì anh không có mặt bên em lúc này nhé em.
Những tháng ngày hạnh phúc có em có và con bên cạnh anh đã không còn nữa, em mang con ra đi để lại trong anh biết bao kỷ niệm... nỗi nhớ mong... tiếc nuối...
Nhớ ngày đó, Anh và em tay trong tay đi trên con đường xào xạc lá thu bay. Cuộc tình nồng thắm anh dành cho em chứa chan bao niềm yêu thương trong đó. Tình Anh dành cho em chưa phai cớ sao em lại cách xa anh??
Em ra đi, phút biệt ly anh mãi nhớ, anh rất buồn. Biết bao lời yêu thương dành cho nhau khi phút giây ta bên nhau ấm nồng, khi tình hồng đôi ta tựa như giấc mơ. Chỉ có anh yêu em, anh mãi không bao giờ quên. Vậy mà giờ đây. Giờ Phút bên nhau nhẹ trôi đi như cơn gió thoảng. Em đã cất bước đi, đường phố vắng chỉ còn mình anh, giấc mộng bên nhau của đôi ta đã úa tàn... Em có biết không? Từng đêm vắng, trời đổ mưa đến tê lòng, một mình anh ngồi cô đơn nhớ em. Luôn khát khao được ở bên em. Trái tim anh như đau nhói khi nghĩ đến hình ảnh của em. Em đã đến với anh, anh mong mãi mãi đôi ta luôn có nhau bên đời, dù cho bao tháng năm có trôi đi vào quên lãng. Giờ đây, tình chúng ta lỡ cách xa rồi, trong lòng anh vẫn mãi nhớ đến phút giây gia đình ta bên nhau.
Bao tiếng yêu thương anh nguyện dành hết cho em cho dù em không còn ở bên anh nữa, vì anh 1 lần: nuôi dạy con chúng ta nên người em nhé. Anh yêu em nhưng không thể nào níu kéo em được nữa. Chúc em hạnh phúc bên người dù đó là điều anh không hề muốn. Chào em, 1 ngày nào đó có gặp lại đừng coi anh là người dưng em nhé.

04.05.12

Cơn gió se lạnh nơi xứ người khiến con người ta bất giác có một cảm giác gai gai trong người.Tự dưng anh nhớ em, anh rất muốn được ôm em trong vòng tay mình.

Bất giác anh quay sang nhìn em ,Vẫn ánh mắt ấy vẫn nụ cười xinh đấy. Anh yêu nụ cười xinh ấy, anh hiểu ý nghĩa của từng nụ cười của em.Nụ cười xinh của em và anh muốn đăng kí chủ quyền nụ cười xinh.

Nụ cười có thể xóa tan những nỗi buồn trong anh nó có thể lôi anh khỏi những suy nghĩ vẫn vơ của mình..

Nhưng em ơi hãy để anh là ngọn nến của em nhé. Nhỏ bé và dịu dàng thôi nhưng anh lúc nào cũng là ngọn lửa sưởi ấm cho trái tim em.

Khi nến cháy nó sẽ cháy cho đến tận cùng của ngọn lửa anh cũng sẽ vậy anh sẽ yêu em đến khi nào anh không thể nào còn sức lực để yêu em nữa. Và em nhớ rằng mỗi khi ngọn lửa nhảy múa là mỗi khi anh nhớ em và khẽ thầm kêu tên em và thì thầm nói với em rằng: Yến à anh yêu em.

Hay để anh làm những giọt mưa nhé. Những giọt mưa sẽ rơi xuống quanh em sẽ làm cho em vui mỗi khi em buồn. Anh sẽ là những hạt mưa dịu dàng ve vuốt lên mái tóc em sẽ làm sạch những con đường em bước phía trước . Và em ơi em hãy nhắm mắt lại cảm nhận trong từng tiếng tí tách của cơn mưa có những lời anh muốn nói, Anh vẫn luôn muốn nói với em rằng ; Yến à! em đẹp lắm. Em là thiên thần trong mắt anh .

Hay để anh là cái thùng rác vàng của em nhé.Anh sẽ ngồi nghe em vứt hàng tá những bực doc vào mình. Anh sẽ thu nhận tất cả để cho em có lại được nụ cười xinh . Anh yêu nó và anh yêu em . Anh sẽ làm tất cả những gì có thể để luôn làm cho em vui.

Nhưng em ơi có lẽ ngọn nến quá lẻ loi khi chỉ có một mình. Hạt mưa rơi xuống đất rồi cũng vỡ tan theo bong bóng và thùng rác rồi thì cũng có ngày đầy. Những thứ đó không thể mãi mãi theo em trọn đời được. Vậy nên hãy để cho anh ở bên cạnh em yêu em chăm sóc cho em nhé, dù anh biết điều do là không thể. Nhưng anh vẫn muốn nói với em rằng: " Anh yêu em nhiều lắm" .

Chữ ký của thànhviên

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:31 pm; sửa lần 2.

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun May 06, 2012 4:31 pm; sửa lần 2.
Sat May 05, 2012 12:07 pm
Thành Viên Danh Dự

05.05.12

Khi yêu ai cũng thấy lo sợ về quá khứ, về những mối tình đã qua, về những gì còn neo đậu lại trong lòng người mình yêu. Yêu đấy. Tin đấy. Nhưng vẫn thấy chống chếnh cái cảm giác trước mình là một khoảng cũng vui buồn hạnh phúc, cũng ngọt ngào đắng cay, cũng nhớ nhớ quên quên.

Khoảng đó không có mình. Và khoảng đó không thể tan biến như một tờ thưcũ đốt đi là xong. Ai cũng thấy giữa hạnh phúc ngập tràn là nỗi buồn vô cớ khi chạnh lòng nghĩ đến chuyện 'đã từng'. Ai cũng thế... Mà đâu biết rằng trong tình yêu tất cả chúng ta đều là người đến sau...

Tình đầu mong manh mấy ai giữ được, nên cái gọi là tình đầu của một người cũng thường trôi qua như sương khói mà thôi. Mấy ai có thể giữ vẹn nguyên ánh mắt đầu rồi cùng nắm tay nhau đi hết cuộc đời. Chúng ta, tất thảy, trong tình yêu đều là kẻ đến sau... Kẻ đến sau thường nghĩ mình thiệt thòi khi không có trọn trái tim người mình yêu.

Khi ánh mắt thân thương ấy cũng đã từng say đắm nhìn một người khác. Khi vòng tay ấm áp ấy cũng đã từng âu yếm ôm một bờ vai khác vào lòng. Khi những lời tha thiết ấy hẳn không chỉ bây giờ mới được gửi trao. Khi câu nói yêu run rẩy không phải lần đầu...

Đến sau, ai mà chẳng chạnh lòng khi nhìn thấy một bức ảnh cũ chan chứa yêu thương một thời. Ai chẳng đau xót khi người mình yêu đột ngột quay ngược về dĩ vãng dù chỉ trong một thoáng nghĩ suy ngắn ngủi.

Ai chẳng nhói tim khi bạn bè buột lời trêu về người cũ...

Đến sau, nghĩa là không trọn vẹn. Mà con người chúng ta, nhất là trong tình yêu, lại là kẻ ích kỷ nhất trên đời. Thế nên chúng ta thường cảm thấy đau xót và thiệt thòi khi đến bên người đã một lần yêu, mặc dù nếu không có người đó chúng ta còn cảm thấy muôn phần đau khổ hơn...

Nhưng ko phải thế đâu, cuộc đời ko phải thế!
----

Em ạ, chẳng thể xoá đi 'những ngày xưa ấy' đâu vì nó đã xảy ra rồi.
Càng không nên buồn vì những điều đã mất. Dù nó có đẹp như huyền thoại, nhưng huyền thoại là điều không có thật.

Sao em không tự nghĩ:

Đến sau nghĩa là em đã có điều người đi trước không giữ được hoặc không phải dành cho họ.

Đến sau, nghĩa là em có thể có những điều mà người em yêu khi yêu người
trước đó đã không làm được, hoặc vì suy nghĩ sai lầm hoặc vì chia tay
rồi mới biết.

Đến sau, nghĩa là em sẽ được trân trọng hơn là khi người ta chưa từng mất mát. Và quan trọng nhất, đừng nghĩ mình là người đến sau hay thứ mấy, hãy nghĩ rằng mình đã được đến với cái nửa chẳng dễ gì tìm được của mình. Và hãy là 'người đàn bà cuối cùng' của người em yêu nhé!

Cầu chúc cho người đến sau hạnh phúc!

Chữ ký của thànhviên

Sat May 05, 2012 3:25 pm
Thành Viên Danh Dự

Qatar-12h23-05.05.12

Anh biết !
Trái tim em sẽ chẳng bao giờ yêu anh đâu.... mặc dù biết là vậy, nhưng anh vẫn cố làm những gì có thể, chỉ mong với tới được 1 niềm hi vọng, dù là nhỏ nhoi, rằng trái tim ai kia rồi sẽ có lúc nghĩ lại, và....... có lẽ anh đã lầm, anh k nhận ra được rằng đối với anh, em chi coi là 1 trò đùa.....mà chẳng biết là anh k nhận ra được hay chính anh k muốn nhận ra nữa, đau ai có thể chấp nhận dễ dàng 1 điều làm mình tổn thương cơ chứ .
Anh đã suy nghĩ rất nhiều, đã cố quên, nhưng hình như là hơi khó, khó có thể đưa tâm trí anh rời bước khỏi bóng hình của em, dù vẫn biết, nghĩ tới em chỉ làm anh thêm buồn mà thôi. Anh luôn mong mình có thể nhanh chóng quên đi được chuyện này, để mà tiếp tục vui vẻ như chẳng có gì xảy ra, nhưng mong muốn luôn trái với thực tại, chẳng những k thể quên được mà ngược lại, anh luôn nghĩ đến nó, với đầy những câu hỏi tại sao..... những câu hỏi chưa bao giờ đến gặp được câu trả lời.
Cái ý nghĩ người mình yêu sẽ chẳng bao giờ yêu mình đã đưa anh vào cái cảm giác nặng trĩu của con tim, 1 cảm giác mà anh chưa bao giờ trải qua, và bây giờ anh chỉ muốn nó k bao giờ có đối với anh. Cảm giác này làm anh nhớ tới em nhiều hơn, hay chính do nhớ tới em mà anh có cảm giác này, k biết nữa, chỉ biết hình ảnh của em vẫn còn khắc rất sâu trong trái tim anh.
Anh biết, khi đọc những dòng này, em chỉ mong anh đừng buồn, và hãy cố quên em đi, nhưng em có nghĩ rằng những người yêu đơn phương? và những người như anh ? có bao giờ hết buồn ? , cũng như anh vậy, nói k buồn sẽ là k thật, nhưng anh vẫn muốn nói lên điều đó, để chứng tỏ rằng rồi có lúc mình sẽ quên được thôi, và cố để tỏ ra mình cứng cỏi, vậy mà........ anh có nói được đâu.
Quên được em là 1 điều ko thể , có lẽ rằng anh đã quá yêu em.

Chữ ký của thànhviên

Sat May 05, 2012 4:16 pm
Thành Viên Danh Dự

Qatar-13h12-05.05.12

Tưởng rằng thời gian có thể làm anh quên được em, nhưng không phải thế, trưa nay anh lại thấy giật mình khi vô tình nghe một bài hát. Anh cảm thấy bài hát này giống hoàn cảnh của anh quá, tình yêu là gì mà sao anh cảm thấy quá đau buồn khi yêu.

Tại sao mỗi người yêu nhau đều phải chịu nỗi khổ khi mất nhau và nỗi nhớ nhung cứ hiện về khi không còn bên nhau, chắc vậy mới gọi là tình yêu phải không em. Không biết giờ này em đang làm gì, có nhớ về anh không, hay chỉ có mình anh đang nhớ về em thôi. Anh vẫn sẽ hồi tưởng lại về những ký ức mà chúng mình đã trải qua, đã có biết bao những kỷ niệm vui buồn mà mình đã rất hạnh phúc khi bên nhau.

Không biết giờ này em đang làm gì, giấc mơ of mình nhỉ nơi toan là mây trắng và nắng vàng, nơi đó thật yên tĩnh phải không em.

Còn anh, anh không biết phải làm thế nào để vơi đi nỗi buồn, để quay lại với cuộc sống hiện tại mà anh đang có. , ký ức về em lại cứ hiện về bên anh, không biết em có như anh không.ta đã từng bên nhau trên những nẻo đường. Giờ anh lại đi qua những con đường đó, ký ức về em lại hiện về bên anh, . Anh đang cố xóa bỏ những ký ức vui buồn bên em cứ quanh quẩn bên anh. Anh đã lao đầu vào công việc, bạn bè để cố quên em. Những kỷ niệm lại về... nhưng chẳng còn hình bóng em bên cạnh thì đâu còn gọi là niềm vui và hạnh phúc nữa. Chắc có lẽ là do duyên phận, mình có duyên nhưng không có phận. Và anh sẽ phải học cách chấp nhận, chấp nhận một sự thật phũ phàng. em không thuộc về anh "?".

Anh muốn quên em nhưng không thể em ơi! Em đã cướp mất trái tim anh thật rồi để bây giờ anh hững hờ với những người con gái khác. Nếu bây giờ anh có yêu một người nào khác thì anh biết đó chỉ là lấp chỗ trống thôi. Từ sâu trong trái tim anh vẫn mong em quay về. Anh vẫn luôn chờ đợi em! Nếu thật có kiếp sau, anh xin mình sẽ mãi ở bên nhau và ngàn kiếp sau nữa cũng thế, em nhé!

Anh hạnh phúc vì từng có em. Em đã mang đến niềm vui và hạnh phúc cho anh nên chắc chắn em cũng sẽ nhận được điều đó và còn nhiều hơn nữa. Một lần nữa, cho anh được cảm ơn em, người "yêu" của anh! Tình yêu của anh trái tim anh luôn dành cho em, nhưng sự chia xa này khiến anh cảm thấy mình mất mát quá lớn.

Người ta thường nói, yêu là có thể hy sinh cho người mình yêu, chỉ cần người đó cảm thấy hạnh phúc, có lẽ anh yêu em quá nhiều . Anh không biết mình đón nhận tình yêu của em, hay anh đã trao nó cho em nữa, bởi chúng ta đã có thời gian hạnh phúc bên nhau, nó khiến anh nghĩ rằng anh đang đánh mất tất cả. Anh không biết tại sao anh không giữ em lại, khi em nói ...., anh lại chấp nhận nó mà không nghĩ rằng khi không còn có em, anh trở nên trống rỗng , xa lạ với chính mình. Nếu thời gian có quay trở lại thì anh vẫn mong em quay trở về bên anh em nhé, anh sẽ chờ em.

Đêm nay thật là một đêm thật buồn đối với anh, khi anh viết những dòng này có lẽ em đang ngủ, hoặc đang nghĩ đến.... và em sẽ không bao giờ biết được anh đang gửi nỗi nhớ em vào trang viết. Bởi em không bao giờ đọc được nó, sẽ không bao giờ, bởi nó không thuộc ngôn ngữ của em. Nhưng anh nhớ và muốn giãi bày nỗi nhớ, hãy hiểu cho anh. Anh xin lỗi vì anh vẫn còn yêu em! Anh xin lỗi hãy cho anh nghĩ đến em, hãy cho anh nhớ đến em lần cuối cùng em nhé! Vì anhsợ anh sẽ không bao giờ anh nhớ em nữa, anh sẽ đi tìm lại con đường sống cho riêng anh, sẽ không vướng bận đến quá khứ.

Khi bước đến thế giới này, mỗi người đều có sẵn một con đường của riêng mình. Con đường ấy dài hay ngắn, tốt đẹp hay u ám, không ai biết trước được. Mỗi bước chân ta đi qua, là một ký ức, một khoảng thời gian in dấu trong đời. Vì thế, hôm nay, anh quyết định bước đi tiếp trên con đường của mình, sau một thời gian dài dừng chân nghỉ mệt để rồi ngủ quên và chìm đắm trong một giấc mơ.

Ngày ấy, mọi chuyện đến sao tình cờ quá, nhẹ nhàng quá. Ngày em bước đến để từ đó, trên đoạn đường anh đi đã in thêm đôi dấu chân, em đến mang theo một làn gió mát thổi bay những chiếc lá khô đang ngủ yên, khiến nơi ấy bỗng trở nên đẹp và lãng mạn vô cùng. Anh đã thầm cảm ơn và mơ ước được cùng em đi mãi, đi mãi về phía cuối đường. Nhưng giấc mơ của anh không có thật!

.

Anh thường nhin lên bầu trơi đầy sao và nghĩ anh đã khắc lên bao nhiêu ngôi sao chữ "nhớ em". Anh tiếc nuối khi để em ra đi, chỉ biết đứng đó mà dõi theo, em dần rẽ sang một hướng khác. Anh ngồi gục xuống và buồn thật nhiều, nhưng nỗi buồn của anh cũng không thể làm phai được hình ảnh em trong tâm trí. Ngày tháng cứ trôi qua lặng lẽ như tình cảm của anh, như ánh mắt luôn kiếm tìm bóng hình em. Sợ quá, anh vùng thoát khỏi và chạy về phía trước, vừa chạy, anh vừa nghĩ đến em. Khi em đi, em đã căn dặn anh rất nhiều, em dặn anh phải mạnh mẽ, phải bước tiếp vậy mà anh đã không nghe lời em. Nếu biết được điều này, chắc em buồn anh nhiều lắm? Anh chẳng mong nhìn thấy em buồn, anh muốn thấy em vui vẻ và thật hạnh phúc.

Anh phải tỉnh lại thôi, đừng đắm chìm trong cơn mơ mãi, anh đã tự thức tỉnh mình như thế. Anh chuẩn bị bước đi đây, anh sẽ nói lời chào tạm biệt với đoạn đường tràn ngập kỷ niệm đẹp nhưng cũng rất đau thương và tạm biệt dấu chân của em. Khi anh quay lưng lại, anh biết mình sẽ cũng xa em hơn nhưng anh sẽ lưu hình ảnh ấy vào một nơi thật kín trong tim mình.

Tình cảm ngày nào anh dành cho em, anh sẽ chôn thật sâu, thật sâu vào tận đáy lòng, để trái tim mình được ngủ yên. Nếu tim có thể nói, chắc tim sẽ trách anh nhiều lắm em ạ. Nhưng biết làm sao đành xin lỗi, xin lỗi tim thật nhiều vì anh đã để em vào quá khứ. Nơi đây, vẫn còn đủ gần để anh một lần nữa có thể hướng theo em và nhìn thấy con đường của em, em vẫn đang đi, đang hướng về phía trước.

Anh vẫn muốn nhìn mãi cho đến khi em mất hút. Và phía trước của anh là chiều ngược lại với em! Cất bước đi, là anh không còn nhìn thấy em nữa. Cất bước đi, giữa em và anh còn lại gì nhỉ? Anh nhớ, mình còn một lời hứa. Dù anh biết điều đó rất hoang đường, dù biết mình rất ngốc nhưng anh vẫn muốn tin rằng: Quay lưng lại con đường của anh vẫn thênh thang chờ anh tiếp tục hành trình của mình. Con đường của anh, hướng anh đến một cuộc sống không còn cô đơn nữa.có một chút gì đó có thể gọi là xót xa? Nhưng kể từ nay, anh biết mình cần đi về phía trước. Một lần cho mãi mãi. Bước đi, có bao giờ nhẹ nhàng, thanh thản khi phải bước ra khỏi cuộc đời của ai đó không? Dù trong lòng vẫn tự hỏi: Em có còn yêu anh không? Và em có phải là một nửa của anh ?

Bước đi, không phải để anh rũ bỏ tất cả mà anh biết anh đang vun đắp tình yêu cho kẻ khác, mà cũng không phải là anh trốn chạy mà đang tìm cho mình một lối thoát, một lối đi riêng, cũng có thể là anh yếu đuối, nhưng để trong lòng được bình yên, được nhẹ nhàng và nguyên vẹn. Bước đi không cần em phải giữ lại dù anh biết rằng anh đang rất cần em và cho ai khác nữa và cũng không cần phải khóc, nhưng anh biết trái tim mình đang rỉ máu, giá buốt lên từng cơn.và anh biêt tình yêu anh luôn chân thành và bỏng cháy. Bước đi, không phải anh không yêu em bằng tình yêu chân thật mà để em hiểu rằng trong tình yêu không có sự sẻ chia, nhưng không có nghĩa là giẫm đạp lên tất cả những gì anh và em đã có, cho dù em không muốn giữ nó. Bước đi! Anh phải trả em về với niềm vui của em, trả em về với vùng quá khứ của em. Dù anh không muốn.

Bước đi! Để nhìn lại mình sau những tháng ngày đã qua, anh đã tổn thương như thế nào? Dù lòng mình trống trải nhưng ai đó đã được lấp đầy vào khoảng trống của anh đối với em. Anh sẽ cố bước thật nhanh để em có thời gian và sự lựa chọn, nghĩ suy và biết rằng anh không còn yếu mềm nữa. Bước đi để khi gặp lại em, ta sẽ chẳng còn là gì của nhau nữa dù vùng trời kỷ niệm trong trái tim kia đã quá bi thương và để thấy rằng ngoài anh ra em vẫn còn rất cần cho một ai đó.

Bước đi, để tình yêu anh còn mãi, không nhạt nhòa dù chẳng thể đến với nhau. Bước đi, bằng đôi chân mệt mỏi dẫu rất cần bàn tay em nâng đỡ nhưng anh vẫn không thể làm thế. Bước đi anh sẽ không nói với em rằng anh yêu em như thế nào? Cho dù trong lòng anh rất muốn nói...! Thôi anh sẽ bước đi để em không nghĩ đến anh ! nhưng anh sẽ mãi nghĩ,nghĩ mai về em!
xin lỗi anh không thể quên được em

Chữ ký của thànhviên

Sun May 06, 2012 4:27 pm
Thành Viên Danh Dự

Qatar 13h27-06.05.12

Anh chưa thể quên em , chưa thể xoá được hình bóng em ra khói trái tim anh . Hình bóng đó vẫn còn ám ảnh đến nỗi, mỗi khi nhìn thấy ai đó đi trên đường, anh lao tới định gọi tên em nhưng rồi lại thôi. Vì anh nhận ra đó là một người xa lạ. Là anh chưa thể ngừng yêu em . Dù anh đã cố gắng, đã tìm mọi cách, nhưng trái tim bướng bỉnh vẫn không thôi thổn thức mỗi đêm , vẫn không thôi nức nở mỗi khi anh đi qua chốn cũ chúng mình đã gặp nhau. Là anh chưa thể thôi nghĩ về em . Anh ghét mình , vì mỗi lúc anh thấy buồn , hoặc anh vui , anh lại nghĩ đến em , và anh đã ước sao em ở bên cạnh anh.

Anh thật sự ghen tị . Anh ghen tị với tất cả những chàng trai được vui cười bên em , anh đã từng muốn nụ cười đó là của riêng anh mà thôi , nhưng muộn rồi em nhỉ??? Là anh thật sự buồn . Nụ cười đã rời bỏ anh khi em ra đi , có phải em đã mang nụ cười của anh đi theo em không? Sao em không nói , sao em không trả lời anh??? Là anh thật sự chới với , anh thật sự hụt hẫng. Khi em đi mà không nói với anh 1 lời. Anh không hề cao thượng như anh vẫn nói với em. Anh không thể làm được như lời anh từng nói: “Chỉ cần nhìn thấy em hạnh phúc , với anh là quá đủ”. Anh ích kỷ lắm , phải không em ?

Mặc dù, trước mặt mọi người anh vẫn là anh . Vẫn bình thản bước qua. Vô tâm và hững hờ. Lạnh lùng và tàn nhẫn. Anh đã cố để : Như chưa bao giờ quen biết em. Như chưa bao giờ nhìn thấy em . Như chưa bao giờ nghĩ về em . Như chưa bao giờ yêu em, Nhưng anh nhớ tất cả về em, có những lúc anh tưởng lòng mình thật sự thanh thản. Tưởng trái tim mình đã xóa bóng hình em. Tưởng rằng mình đã lãng quên tất cả. Nhưng anh không thể. Vì : Anh yêu em... Bây giờ vẫn yêu... Và : Mãi mãi vẫn yêu...

Nhưng dù sao thì sự thật vẫn mãi là sự thật, anh biết anh không thể níu kéo những gì không thuộc về anh.

Chữ ký của thànhviên

Mon May 07, 2012 3:21 pm
quay đầu là bờ-------ai ngờ là biển------
Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_04_newlangtusau_dn12Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06
langtusau_dn12[Thành viên] - langtusau_dn12Thượng sĩ
Thượng sĩ
Tâm trạng : tired
Sinh nhật Sinh nhật : 20/12/1992
Xu : 43893
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 0
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 05/05/2012
Đến từ Đến từ : Đồng Nai
Nick yahoo : tronganhchico_motminhem@yahoo.com
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : quay đầu là bờ-------ai ngờ là biển------

"Giờ ngồi buồn một mình khi em đã đi xa, anh biết em chỉ vì chữ hiếu nên đành phải xa anh đi làm kiếm tiền trả nợ cho gia đình nên em yên tâm, cho dù em đi đâu và làm gì đi chăng nữa thì em cũng đừng nghĩ anh không chờ em, anh sẽ mãi chờ em trở về và tình yêu anh dành cho em sẽ mãi không thay đổi. Em ơi vì anh vì con em nhé, đừng để gia đình ta phải xa nhau nữa em nhé, hãy để hạnh phúc gia đình ta được trọn vẹn. Anh xin nói một lần nữa: về đi em, anh mãi chờ em..."

pác vjết tâm trạng quá...e khj nào có thể cho em xjn njck yh nha pác

Chữ ký của thànhviên

Tue May 08, 2012 2:25 pm
Thành Viên Danh Dự

Qatar 07.05.12

ღ♥ ღKhi E ở bên người khác,A muốn E biết rằng :

ღ A đã yêu E trong khoảng thời gian dài,đối với 1 nguời được đáp trả tình yêu thì ko là gì nhưng đối với người bị lừa dối thì đó là 1 thời gian dài E biết ko ?

ღ A đã biết thế nào là "đau khổ" và "câm nín"

ღ A đã nhớ đến những gì gọi là kỉ niệm giữa 2 chúng ta dù là ko nhiều nhưng sẽ theo A đến suốt cuộc đời

ღ A đã vui khi E gọi điện hay nhắn tin và chưa bao giờ A dám xóa 1 tin nhắn nào của E dù tin nhắn ấy chỉ vọn vẹn 1 từ "uh"

ღ A đã khóc mỗi khi nhớ đến hình ảnh E và người khác đi bên nhau và A đã phải chịu đựng thế nào vì điều đó

ღ A đã nghe chửi khi đi ra voi E mà ko thể cãi lại vì A ko thể ko gặp E , A nhớ E

ღ A đã mơ thấy 1 ngày nào đó đc E yêu và yên ổn ở bên E suốt đời

ღ A đã xếp 999 con hạc giấy và những ngôi sao,dù biết ước mơ khó trở thành sự thật nhưng ai cũng đc quyền mơ ước phải ko E ?

ღ A đã hỏi chính mình rằng từ khi E biết A đã có phút giây nào đó A trong tim E hay 1 giây nào đó E nhớ đến A và đến bao giờ A mới đc biết câu trả lời này

ღ A đã cố gắng để quên E nhưng A ko làm đc vì A yêu E nhiều hơn A biết

…Em có biết…

…mặt trời mọc trong bao lâu???
…mặt trời lặn trong bao lâu???
…khi nào thì đứa bé sẽ mọc chiếc răng đầu tiên???

…và bắt đầu từ khi nào Anh đã yêu em???

Anh biết Em sẽ không bao giờ vào đến nơi này nữa!!!

Nhưng Anh vẫn viết, Anh vẫn hy vọng 1 ngày nào đó, Em sẽ biết được Anh yêu Em như thế nào!!!

Em muốn Anh mạnh mẽ? Là con trai không được yếu đuối!!!

Uh!! Anh đồng ý với Em rằng con trai không được yếu đuối!!!

Vậy đối với Em, mạnh mẽ là như thế nào???

Mạnh mẽ nghĩa là mỉm cười với lời chia tay của Em, mạnh mẽ là đồng ý để Em ra đi, và mạnh mẽ là quên hết tất cả những gì thuộc về Em, thuộc về riêng 2 chúng ta!!!

Nếu mạnh mẽ là như vậy, Anh thà yếu đuối để có được Em!!!

Em muốn Anh có lòng tự trọng, có sĩ diện!!!

Nếu Anh có lòng tự trọng, có sĩ diện, Anh sẽ mất em!!!

Nếu như vậy, Anh không cần nó nữa!!!

Kễ từ ngày Em ra đi, cuộc sống Anh chẵng còn gì vui vẻ!!!

Nếu Em đến với Anh, để rồi Em ra đi, như vậy, thà Em đừng đến làm gì, để rồi bây giờ Em nói “nhớ Em làm gì? Sẽ không được chi!!! Cứ xem như bạn đi!!!”

Nếu Em có thể làm Anh quên Em được,Anh sẵn sàng đồng ý để Em xóa ký ức này!!!

Kễ từ ngày Em ra đi, mỗi khi trên đường, bắt gặp hình bóng người con gái tóc dài ngang lưng, Anh lại nhớ đến hình bóng của Em hôm nào!!!

Thật không thễ tưởng tượng nỗi Anh lại yêu Em nhiều thế này!!!

Anh không biết từ khi nào Anh lại yêu Em nhiều như vậy!!!

Anh thật sự rất yêu Em!!!

Chữ ký của thànhviên

Wed May 09, 2012 9:31 pm
Thành Viên Danh Dự

Tin nhắn từ 0906607211 ....9h30' ngày 14.02.2012

" Em đi vài bữa rồi em về, anh đừng đi kiếm em nữa. Em về rồi em gặp anh, chứ thật tình em mệt mỏi lắm rồi.."

Hành trang em dành cho anh khi lên đường chỉ có vậy, chỉ là hồi ức về 1 kỉ niệm.

Hôm nay anh lục tìm trong ví lấy tấm hình bà nội ra xem thì anh vô tình thấy cái sim mà anh đã lưu tin nhắn đó của em, anh đã cất nó vào 1 góc, cố gắng dặn lòng sẽ không bao giờ gắn nó vào điện thoại nữa để không còn có thể buồn vì em. Nhưng không hiểu tại sao anh lại bỏ vào dt rồi đọc lại tin nhắn của em, anh thực sự buồn vì những lời mà em đã nhắn cho anh, và đến tận bây giờ anh mới hiểu ra rằng em đã thật sự không cần anh ngay từ giây phút đó. Vậy mà bao lâu nay anh vẫn hy vọng 1 điều không có thật rằng em vẫn luôn đợi chờ anh như anh đã từng đợi chờ em. Anh đau lắm em à, giá như em đừng chọn cho 2 chúng ta kết thúc như thế này thì anh đã nhẹ lòng rất nhiều.
Mong rằng thời gian sẽ trôi thật nhanh đến ngày mà anh quên đi được người đã làm trái tim anh tổn thương. Và anh sẽ giữ những hồi ức về quá khứ, về em vì đó là kỉ niệm về những tháng ngày hạnh phúc nhất trong cuộc đời anh.

Chữ ký của thànhviên

Mon May 28, 2012 8:11 pm
Thành Viên Danh Dự

Bài gửiTiêu đề: Sẽ quên được em mãi mãi...

28.05.12

Khi mình chia tay, biết bao người con gái đã đến với anh sau em, họ cũng hết mình vì anh, nhưng anh luôn so sánh họ với em - Rồi với anh, tất cả cũng chỉ là quá khứ

Những ngày qua thật là khủng hoảng, những ngày mà anh quá mỏi mệt, anh đi cứ như điên mà không hề có mục đích, anh cố gắng tìm kiếm 1 cô gái nào đó để thế vào chỗ của em, nhưng đều vô vọng . . . . .

Họ cũng hết mình vì anh thì anh lại thấy họ có cái gì đó không thể bằng em được. . . Họ ở bên anh, nhưng không khiến cho anh có cái cảm xúc êm đềm như anh ở bên em . . .

Rồi 1 ngày anh chợt nhận ra : Dường như anh đã lấy em ra làm tiêu chuẩn để tìm người khác cho bản thân mình - Anh thật là ngu ngốc .

Anh đã quá đề cao em mất rồi, trong mắt anh lúc đó em quá tuyệt vời đến mức mà anh không thể thấy ai bằng em được - ( Thực sự thì em đâu có tuyệt vời đến vậy? Phải không em?)

Anh thật là ngu, là ngốc khi như vậy . Hoá ra càng làm thế thì chỉ càng chứng tỏ trong anh vẫn có 1 cái thằng muốn níu giữ em . . Vậy mà suốt thời gian qua anh không hề biết có 1 thằng như vậy đang tồn tại trong anh, nó cứ dần dần khiến anh trở nên vô tâm như vậy, nó khiến anh lao như điên tìm kiếm 1 cái gì đó, 1 cái gì đó giống như là. . . . em. Nó khiến anh làm tổn thương biết bao người con gái khác chỉ để mong tìm được 1 người giống em

Thật hài hước, Anh thì anh luôn biết chúng mình sẽ chẳng bao giờ quay trở lại với nhau được, thậm chỉ anh biết chắc nếu em có quay lại với anh thì anh cũng đuổi em đi mà thôi .

Nhưng cái thằng kia trong anh thì nó lại thúc giục anh đi tìm kiếm 1 người nào đó, 1 người không phải là em, nhưng lại giống em . Nó lấy em ra làm tiêu chuẩn để so sánh, để tìm kiếm cho anh . Anh thật xấu hổ khi như vậy ! Dường như anh sống với 2 cảm xúc cùng lúc - 1 người đã muốn quên em và 1 người trong sâu thẳm không thể quên được em . . . . .

Và hôm nay, ngày 28/05/12 - Chỉ đơn giản là một cuộc nói chuyện, anh đã tìm ra, đã nhận ra rằng trong anh đang tồn tại cái gì ?? và anh biết mình sẽ phải làm như thế nào??? Chị anh nói đúng anh cần phải quên. Anh thấy thật ân hận khi mình đã làm tổn thương những người con gái khác chỉ với mục đích . . . Quên em . . . . , nhưng qua hôm nay thì khác rồi

Từ ngày mai - Anh sẽ không bao giờ sống như những ngày vừa qua nữa . Anh đã giết chết được cái thằng Yêu em còn tồn tại trong anh vì anh biết thời gian cứ thế mà trôi và anh thì không thể cứ sống mãi với kỉ niệm được .

Anh sẽ sống 1 cuộc đời đáng sống, để sau này có nghĩ lại anh có thể tự hào mà không phải hối tiếc vì mình đã như vậy

Và anh đã làm 1 điều mà anh chưa từng, thậm chí chưa dám nghĩ đến . . . . Rồi anh cũng làm được - Anh sẽ mãi quên em. Mong rằng cuộc đời em sẽ được như những điều em muốn . Chào em . . .

Chữ ký của thànhviên

Sun Jul 15, 2012 9:04 am
Thành Viên Danh Dự

Sau tất cả những gì đã qua giờ đây tôi mới hiểu chuyện của mình cũng như một giấc mơ, nhẹ nhàng đến rồi cũng nhẹ nhàng đi, và sau đó tôi cũng không muốn khóc làm gì?hay đúng hơn tôi không thể còn có thể khóc dù tôi cứ hỏi lòng rằng..ước gì mình khóc được để lòng nhẹ nhàng hơn.....

Có những chuyện tình thuở mới bắt đầu đẹp như trong cổ tích nhưng kết thúc lại là những giọt nước mắt đau thương! Trong trái tim đau chứa muôn vàn vết sẹo một lần nữa lại gánh chút chua cay,... Thế rồi ai đó đến như một cơn gió nhẹ, dành cho tôi những thứ ngọt ngào nhất, tốt đẹp nhất! Tôi đã yêu nhưng lòng đầy mâu thuẫn, trái tim như bị ai xẻ làm đôi, nửa như muốn quên đi tất cả để bay đến bên nhau! Nửa như muốn dừng lại nơi với cô đơn thôi! Tôi như thằng khờ đứng giữa ngã rẻ cuộc đời của mình, phân vân mãi chẳng biết phải làm sao! cho đến khi tôi đặt chân đi về phía đó cũng là lúc người ấy chuẩn bị hành trang để rời xa tôi! Trái tim thì đau rát nhưng lại gượng cười: " uh, thì cứ đi đi, nơi đó có lẽ chính là nơi người đó thuộc về..." Tôi chẳng hiểu sao mình lại nói như vậy, dù lòng thì muốn giữ người ở lại! Hôm nay tôi lại muốn chui vào trong cái vỏ ốc ngày xưa, ẩn mình đi để chiêm nghiệm nỗi đau! ai kia xuất hiện như thuở bắt đầu đầy bất ngờ!chỉ có thể lắng nghe tiếng lòng của ai đó và tôi!Tôi đã nắm chặt tay nhau và sẽ ko bao giờ buông ra, nếu bỏ tay nhau ra thì tôi chính là người đàn ông ngốc nhất thế giới!
Vậy thì ai à, tôi đang muốn đánh rơi tình yêu của mình vì tương lai của ai đó chứ không phải vì tôi, có thể thời gian sẽ càng làm cho vết sẹo nơi tim ai đó và tôi lún sâu thêm, Nhưng cũng có thể ai đó dễ mau quên tôi mà chính họ cũng không ngờ...nhưng có những vết thương trong đời như vậy thì sẽ giúp chúng ta biết trân trọng tình cảm mà mình đang nắm giữ! Hi vọng ai đó sẽ sớm tìm thấy hạnh phúc thật sự cho mình...và một tương lai thật sáng đang chờ phía trước....

Chữ ký của thànhviên

Mon Jul 16, 2012 8:58 pm
Thành Viên Danh Dự

16/07/12

Yêu........niềm hạnh phúc của 2 người ...........?
Yêu........cảm giác được sống nơi thiên đường............?
Yêu........không cần suy nghĩ..... yêu bằng cả trái tim..........bằng tất cả những gì mình có thể cho..........
Lúc mới yêu........... " Anh sẽ yêu em mãi mãi ....... suốt đời này anh chỉ có em thôi.............anh sẽ không yêu ai khác nữa, bx yêu dấu của anh ạ .............."
Lại tin tưởng.....tha thứ.........cho dù.........người ta có sai lầm.........có phản bội............Chỉ bằng một câu nói...." yêu em trọn đời..........mãi mãi không thay đổi............"
Thời gian trôi..........chờ đợi........mong ngóng..........lo lắng.........
Và rồi gặp lại.............vui mừng, hạnh phúc........Nhưng............
" Chẳng có bữa tiệc nào là không tàn...........không có gì là mãi mãi...em ạ......."
Tự trách bản thân.........có phải.......mình đã làm sai..?....Có phải........mình đã gây ra lỗi lầm...??........Có phải...........người ta đã không còn yêu mình nữa.................???.....
Giải thích, hỏi tại sao ..............." Đúng, tình cảm của anh đã không còn như xưa nữa................."
Khóc..........từng đêm.........từng ngày.......những lúc nhớ.....chợt nhớ..........Và rồi tự nhủ......." Mình sẽ không sao, sẽ ổn..........Chẳng có gì cả.........mình sẽ quên được.............nhanh thôi.......
Nhưng....có thể không......?....Và bao lâu.........hay..........sẽ không bao giờ quên được......................

Chữ ký của thànhviên

Sat Jul 28, 2012 10:06 am
Thành Viên Danh Dự

Bài gửiTiêu đề: Hãy quay về dù chỉ một lần thôi...

28.07.12

Số phận đã mang e đến với a nhưg chính nó cũng đã mang e đi xa khỏi đời a. E đến như cơn gió thoảng qua đời a rồi biến mất để lại trong a quá nhiều cay đắng và xót xa.

[You must be registered and logged in to see this image.]

E nói rằng e ko đủ tự tin để mang lại hạnh phúc cho a và e lại hy vọng a tìm đc 1 người khác tốt hơn e nhưg tại sao e vẫn đến với a để rồi bỏ a ra đi hả e? A đã thật sự hạnh phúc bên cạnh e mặc dù a luôn cảm thấy bất an , thấy sợ 1 ngày nào đó e sẽ đi mất. Nhưng e bit ko? A vẫn cần e bên cạnh, cần e mang đến cho a những nụ cười những niềm hp quý giá. E ko bị ràng buộc, và a tự do thì tại sao mình lại ko thể đến với nhau hả e? Tại sao e lại phải nhất thiết rời xa a, phải nhất thiết để a đau khổ vậy hả e? A đã làm gì sai hay a đã ko tốt với e ư?. E ra đi ko 1 lý do để a có thể hiểu được.

Hàng ngày a lại phải đối diện vs e như thế nào đây? E và a như hai chiếc bóng thầm lặng cứ né tránh nhau hoài vậy sao??. A sợ!!. Sợ cảm giác yêu thương, sợ phải đối diện với quá khứ, với nhữg kỷ niệm đẹp nhất bên e. A đã từng nghĩ rằng mình sẽ phải đi xa, xa thật xa để có thể quên được và công việc của a mới có thể tiếp tục đc. Nhưg khi đã quyết định rồi a lại sợ.

A sợ hàng ngày sẽ ko gặp đc e, a sẽ nhớ và sẽ khóc khi ko đc nhìn thấy khuôn mặt e nữa. Có lẽ sẽ chẳng bao giờ a hiểu a đã yêu e thật lòng và nhiều như thế nào đâu... ngay cả bản thân a cũng ko hiểu đc điều đó. E đối xử phũ phàng với a khiến a cứ mãi ngơ ngác đi tìm nguyên nhân của đau buồn. Mọi ng` cứ trách móc a sao còn yêu e, còn quan tâm tới e. Nhưg làm sao a có thể bắt trái tim mình ko yêu e đc chứ?

A nghĩ có thể quên đc e nhưng a đã sai. A vẫn thế, vẫn dành tất cả t.y của mình cho e nhưng e bít ko a đã khác đi. A đã trưởng thành hơn, a đã ko còn bi lụy e , ko hờn trách e, ko làm phiền e nữa. E vẫn lạnh lùng với a, vẫn hững hờ với a và vẫn phũ phàng với em trog những ngày qua. Có lẽ e đã nhận ra mình ko còn tình cảm với a và cảm thấy mệt mỏi nên e cứ mãi im lặng để a trog sự trăn trở và bâng khuâng. E ...vẫn nụ cười ấy, vẫn ánh mắt ấy nhưng nó đã ko còn là e của a như trước nữa. A bíêt sẽ chẳng còn là trong chuyện cổ tích có bà tiên để mang e quay về bên a nhưg a vẫn chờ đợi e, chờ trong tuyệt vọng.

Dù a biết mình mãi mãi ko thể trở về như trước kia nhưng a sẽ vẫn yêu e. Và nếu như số phận đã sắp đặt cho e và a là hai đườg thẳg song song thì a dù đã làm tất cả nhữg gì có thể vẫn ko thể làm cho nó cắt nhau được phải ko e? Nhưng bíết đâu, 1 ngày nào đó sẽ có phép lạ làm cho hai đường thẳg song song cắt nhau thì sao ? Và chỉ có e mới có thể mang đến phép lạ cho a, được ko e?

Chữ ký của thànhviên

Sat Sep 15, 2012 5:35 pm
Thành Viên Danh Dự

15/09/2012

Anh ko có gì hơn chỉ mong em được vui vẻ,có được hạnh phúc như em từng mơ và mong muốn. Giờ chỉ còn lại mình anh cô đơn và hiu quạnh,đi trên con đường và góc phố ngày nào đã in sâu và khắc ghi bao kĩ niệm của đôi ta,nhớ lại ngày đó cũng ở chính nơi này anh và em đã bên nhau và đã có những ngày tháng vui êm đềm,một mối tình tuy ngắn ngủi nhưng đọng lại trong anh rất nhiều kỉ niệm.

Những ngày tháng yêu thương khi xưa, những lời thề ngọt ngào và những dòng chữ làm vấn vương, vậy mà giờ đây người xưa đã đi đâu rồi, chỉ còn lại đây mình anh cô đơn vì nhớ thương và đợi chờ,bởi tin vào một lời thề gian dối của ai đó đã nhẫn tâm đốt cháy linh hồn của anh, kẻ khờ dại trong tình yêu này.

Một lúc nào đó, khi em thông suốt nhận ra lúc ấy em sẽ hối hận và lương tâm của em sẽ bị cắn rứt, vì đã đánh mất trái tim và tình yêu của mình, để đổi lấy cái danh lợi cao sang mà em ngỡ nó sẽ mang lại cho em dc vui vẻ và hạnh phúc như em từng có với anh hay sao?

Thật ra em có biết từ khi em ra đi đã để lại trong lòng anh một vết thương rất lớn hay ko? anh cầu mong thời gian và năm tháng sẽ xóa dần đi hình bóng em và vết thương trong tim anh sẽ lành vì những dối gian mà em đã dành tặng anh.

Thật sự anh mất đi lòng tin vào cái gọi là tình yêu, giờ đây anh vẫn biết mình còn yêu em rất nhiều,hận em càng nhiều ,tim anh đau càng sâu thẳm.

Cuối cùng anh ko mong gì hơn, chúc em có một cuộc sống vui vẻ và thanh thản,sau này con cái khoẻ mạnh thông minh và xinh đẹp, nhưng đừng bao giờ giống như mẹ nó như bây giờ,hãy cố gắng dạy bảo con nó sống có tình có nghĩa, đừng bao giờ gian dối và hãy yêu bằng chính con tim mình.

Vĩnh biệt em, người cho anh niềm đau.........

Chữ ký của thànhviên

Gửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_04_newGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06_newsGửi về em: Phan Thị Hải Yến... Bgavatar_06
Sponsored content[Thành viên] - Sponsored content

Chữ ký của thànhviên

Gửi về em: Phan Thị Hải Yến...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.