Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
>> Đăng nhập : Bạn đã có tài khoản ở forum click vào để gõ ID và password.
>> Đăng ký : Bạn chưa có tài khoản ở forum, đăng ký 1 tài khoản để tham gia thảo luận.
===========================================
Khách viếng thăm vẫn có thể xem gần như toàn bộ nội dung được chia sẻ.
Nếu là người mới đến hoàn toàn thì vui lòng ghé qua khu "Nội quy - Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" trước để nắm những cái cơ bản.
Chúc các bạn vui vẻ.
Hội Quán 24h
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hội Quán 24h

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Admin 1 (1025)
HÀN PHONG (644)
qtuan2902 (616)
Yến trinh Nhok li (608)
dinhdomesco0310 (524)
pe.heo (318)
Admin (160)
Thiên Thanh (155)
BaBy Monkey (153)
Nắng xuân (145)
888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé lượt xem888...ai có rảnh thì vào đây 8 nhé - 6759 Xem
Chuyên mục đăng ký bài hát lượt xemChuyên mục đăng ký bài hát - 6567 Xem
Tình yêu và nỗi nhớ lượt xemTình yêu và nỗi nhớ - 6282 Xem
Cùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con lượt xemCùng đối thơ chữ " chờ " nha bà con - 6010 Xem
Thơ hoài niệm lượt xemThơ hoài niệm - 5886 Xem
Riêng một góc trời lượt xemRiêng một góc trời - 5339 Xem
Thi đấu đối thơ nào lượt xemThi đấu đối thơ nào - 5253 Xem
Trò chơi hát nối nè :D lượt xemTrò chơi hát nối nè :D - 4561 Xem
Bâng quơ.... lượt xemBâng quơ.... - 4484 Xem
Mới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj lượt xemMới đến chung nhà zoi mọi người nek!hjhj - 3618 Xem
qtuan2902 nhắn vớiChỉ còn là kỷ niệm
gửi vào lúc Mon Jan 28, 2019 9:44 pm ...
:Chân thành chúc các bạn được thành công và hạnh phúc trên con đường đi của mỗi người.

Chào nhé ! Những người bạn của tôi..

Trái tim ...... và .........Lý trí !Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Sep 26, 2011 12:16 pm
sống để iu thương và dâng hiến
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_01Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_02_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_03
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_04_newBaBy MonkeyTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_06_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_06
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_07Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_08_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_09
BaBy Monkey[Thành viên] - BaBy MonkeyHội Trưởng Hội Chém gió
Hội Trưởng Hội Chém gió
Quà Tặng Huy Chương :
Huy chương danh dự hạng III:Trái tim ...... và .........Lý trí ! Th_top
Huy chương sáng tạo:Trái tim ...... và .........Lý trí ! 22
Tâm trạng : bored
Sinh nhật Sinh nhật : 16/07/1986
Xu : 46664
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 1
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 21/09/2011
Đến từ Đến từ : lòng đất
Nick yahoo : giatrinhl
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : sống để iu thương và dâng hiến
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Vide

Bài gửiTiêu đề: Trái tim ...... và .........Lý trí !

Tiêu đề: Trái tim ...... và .........Lý trí !

Trái tim và Lý trí nói chuyện cùng nhau. Trái tim hỏi: Cậu này, cậu sao cứ xen vào chuyện tình cảm của tớ thế

- Tớ song hành cùng cậu đấy chứ. Thế cậu định yêu theo kiểu: "Không cần biết anh là ai, không cần biết anh từ đâu, cũng không cần biết mai này sao?"
- Không phải thế nhưng trong tình yêu tớ yêu theo bản năng và tớ không muốn thấy mặt Cậu

- Ơ, sao cậu lại nói thế? Tớ hỏi cậu nhé: Ban đầu cậu gặp anh ấy, cậu nhìn anh ấy, cậu nghe anh ấy, cậu dám chắc với tớ tất cả đều theo trái tim mách bảo chứ?
- Tớ không biết khi đó có mặt cậu hay không, nhưng tớ yêu anh ấy khi anh ấy luôn là người nghe tớ tâm sự, anh ấy luôn quan tâm đến tớ, và tớ yêu ngay khi nghe câu nói: "Anh sẽ là người lớn khi yêu em và là trẻ con khi anh muốn làm em vui".

- Đấy cậu thấy chưa? Là tớ - là Lý trí này nói cho cậu biết và cậu cảm nhận thì mới yêu anh ấy. Tớ nói cho cậu biết rằng anh ấy là một nửa thất lạc của cậu, là người cậu cần. Anh ấy cho cậu những đam mê đắm say của tình yêu khi là người lớn nhưng cũng có thể cho cậu nụ cười ngây thơ vô tư của trẻ con.
- Ừ, cảm ơn cậu. Nhưng khi bước vào tình yêu và hiện tại tớ yêu bằng cả trái tim của tớ thì tớ không cần đến cậu.

- Nếu không có tớ người ta bảo rằng tình yêu mù quáng đấy cậu ạ. Thượng đế sinh ra đã sắp đặt tớ song hành cùng cậu. Vì vậy dù muốn dù không tớ vẫn hiện diện.
- Lý trí à, có những lúc tớ cần cậu tránh mặt, những lúc anh ấy buồn giận, tớ cần cậu tránh xa tớ và anh ấy. Tớ muốn rằng lúc ấy cả tớ và anh đều vì tình yêu mà quên đi những giận hờn, những điều không hay. Nếu có phán xét nhau cũng bằng trái tim thôi cậu ạ.

- Anh ấy yêu cậu sẽ biết dùng Trái tim hay Lý trí một cách hợp lý. Cũng như khi viết thư tình cho cậu đấy, Anh ấy viết bằng cả trái tim, Tớ có xen vào được đâu. Tớ và cậu luôn song hành bên nhau, quan trọng là tình yêu của các cậu đủ lớn để trái tim chiến thắng trong cảm xúc và định hướng được cho tương lai.

Thế là họ tiếp tục đi bên nhau, có lẽ là mãi mãi…

Bài viết hơi bênh vực cho Trái tim một tí. Bởi vì người viết đang yêu bằng cả trái tim.
Xin lỗi tác giả bài hát
Vì đó là em.

Chữ ký của thànhviên

Mon Sep 26, 2011 12:26 pm
Sống không thẹn với lòng
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_01Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_02_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_03
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_04_newAdmin 1Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_06_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_06
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_07Trái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_08_newsTrái tim ...... và .........Lý trí ! Bgavatar_09
Admin 1[Thành viên] - Admin 1Phó Quản Trị Viên
Phó Quản Trị Viên
Quà Tặng Huy Chương : Trái tim ...... và .........Lý trí ! 16Huy chương danh dự hạng I
Trái tim ...... và .........Lý trí ! 7 Huy chương thân thiện.
Trái tim ...... và .........Lý trí ! 57 Huy chương tâm huyết.
Trái tim ...... và .........Lý trí ! 32 Huy chương sáng tác Pro.
Tâm trạng : happy
Sinh nhật Sinh nhật : 25/06/1986
Xu : 47049
Số lần được cám ơn Số lần được cám ơn : 15
Ngày Tham Gia Ngày Tham Gia : 09/09/2011
Đến từ Đến từ : Long An
Nick yahoo : .......................
Châm Ngôn Sống Châm Ngôn Sống : Sống không thẹn với lòng
Trái tim ...... và .........Lý trí ! Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Trái tim ...... và .........Lý trí !

Tiêu đề: Trái tim ...... và .........Lý trí !

hici, cảm động thật, mình hiểu vì sao tác giả viết bài này mà, trong tình yêu thì tất nhiên trái tim phải hơn lí trí 1 xíu thì nó mới..... Very Happy

Chữ ký của thànhviên

Trái tim ...... và .........Lý trí !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Hội Quán 24h
Trả lời nhanh
* Không sử dụng ngôn ngữ thiếu văn hoá
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm những chủ đề không liên quan.
* Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu trên toàn bộ diễn đàn.